กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แพหลังเดิม VS แพหลัง R33

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311273
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311273

Cefiro-Thailand Members
ตอนนี้เครื่องผม 1JBo เดิมครับ มีโครงการจะเปลี่ยน แพหลังดรับ และเบรคของ R33 ขอถามครับว่า **ผมใส่เฟืองท้ายเต็ด ซิลเวียครับ**
1.ถ้าผมเอาแพเดิมไปอัดบูชยูริเทนดีกว่าหรือเปลี่ยเป็นแพ R33 ดีกว่าครับ
2.อันไหนดีกว่ากันครับ
3.ค่าใช้จ่ายกี่บาทครับ
4.ส่วนมากใช้แบบไหนกันครับและหาอะไหล่ง่ายกว่ากันครับตอนซ่อมครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ข้อมูลบางส่วนครับ

ส่วนใหญ่ก็เปลี่ยนแพ Skyline R32GTS ครับ เพราะบูชท์เต้าที่ยึดกับตัวรถจะตรงกัน และได้อุปกรณ์ส่วนควบของแพติดมาด้วย
สำหรับ Skyline R32GTS ก็ใส่ได้บูชท์เต้าเยื้องนิดหน่อยแต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร อุปกรณ์ส่วนควบก็มีมาด้วยเช่นกัน
ความแตกต่าง นอกจากบูชท์เต้าที่ระยะไม่เท่ากันแล้วก็มี
1.ห่วงหลัง จุดนี้ 32 เป็นห่วงเหมือน A31 33 ไม่ได้เป็นห่วงต้องถอดทิ้งแล้วนำห่วงติดแพเดิมมาใส่
2.แร๊คหลัง 32 เป็นน้ำมัน 33 เป็นไฟฟ้า
3.เฟืองท้าย 32 หูหน้ารูเล็ก ท้ายยึด 4 น๊อต 33 หูหน้ารูใหญ่ต้องใช้บูชท์รอง ท้ายน๊อตยึด 2 ตัว
ส่วนการเปลี่ยนบูชท์ยูริเทนก็ดีครับ ค่าใช้จ่ายน่าสูงกว่าเปลี่ยนแพท้าย Skyline ครับ

ทั้งนี้ควรต้องคำนึงถึงเครื่องยนต์ที่อยู่ในรถ ถ้าเครื่องเดิมๆ ไม่ได่ทำอะไร แพท้ายเดิมก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้ามีการโมดิฟายเพิ่มก็ควรเปลี่ยนเป็นของ Skyline คือควรเปรียบเทียบค่าใช้จ่ายประกอบกับความจำเป็นหรือการใช้งานรถด้วย ที่กล่าวอย่างนี้ ก็เพื่อที่จะบอกว่า ให้ใส่สิ่งของที่มันเหมาะสมกับการใช้งานของรถ เพราะบางคนใส่ของคุณภาพดีดีไปเยอะแต่ขับแค่ม้าย่องก็คงไม่เกิดประโยชน์อันใดไม่คุ้มค่ากับของที่มีคุณภาพดีดีครับ

ขอขอบคุณข้อมูลจากคุณ A31418. ครับ

ตอนนี้เครื่องผม 1JBo เดิมครับ มีโครงการจะเปลี่ยน แพหลังดรับ และเบรคของ R33 ขอถามครับว่า **ผมใส่เฟืองท้ายเต็ด ซิลเวียครับ**
จะใส่เฟืองซิวเวียก็คงต้องใช้แพเดิมหรือR32GTSครับ เบรคหลัง A31 R32 R33 ใส่ด้วยกันได้หมดครับ

1.ถ้าผมเอาแพเดิมไปอัดบูชยูริเทนดีกว่าหรือเปลี่ยเป็นแพ R33 ดีกว่าครับ
แพเดิมใส่บูทยูริเทน กับซื้อแพใหม่(แพR32เหมาะสมกว่าแพR33ถ้าอยากได้เบรคR33หาซื้อต่างหากดีกว่า)ใส่บูทยูริเทนขับขี่ดีกว่า แต่แพR32จ่ายตังค์น้อยกว่า
2.อันไหนดีกว่ากันครับ
3.ค่าใช้จ่ายกี่บาทครับ
4.ส่วนมากใช้แบบไหนกันครับและหาอะไหล่ง่ายกว่ากันครับตอนซ่อมครับ

เปลี่ยนแพR32Gts ยกแพครับ หาของง่ายกว่า สะดวกกว่า

ขอบคุณมากครับ
monweeraphat<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1042100", true); </SCRIPT]
A31495<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1042117", true); </SCRIPT>
A31736<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1042213", true); </SCRIPT>
สำหรับข้อมูลดีๆครับ:coolly-0041:

แพเดิม12vหรือ24vเอาไปอัดใหม่ดีกว่า น้ำหนักเบากว่า สกาย เดียวนี้ชุดช่วงล่างดีๆใส่กับแพเดิมเยอะแยะไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนแพใหม่หากมีเฟืองท้ายอยู่แล้วเพราะอนาคตแพสกายใหม่จะต้องเปลี่ยนบูชยางอยู่ดี

แพเดิม12vหรือ24vเอาไปอัดใหม่ดีกว่า น้ำหนักเบากว่า สกาย เดียวนี้ชุดช่วงล่างดีๆใส่กับแพเดิมเยอะแยะไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนแพใหม่หากมีเฟืองท้ายอยู่แล้วเพราะอนาคตแพสกายใหม่จะต้องเปลี่ยนบูชยางอยู่ดี

แล้วพี่พอจะทราบค่าใช้จ่ายว่ากี่บาทครับ และที่ไหนทำดีบ้างครับจะไก้เอารถไปทำครับ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆฃ
ขอบคุณครับ:coolly-0045:

แล้วพี่พอจะทราบค่าใช้จ่ายว่ากี่บาทครับ และที่ไหนทำดีบ้างครับจะไก้เอารถไปทำครับ
เป็นทางเลือกก็แล้วกันคับ^^
/'/B2K/'/ อยู่ตรงโค้งวัดลาดพร้าว:coolly-0020: เบอร์ช่างแจ็ค 086-8738695, ช่างกี้ 081-0789708
ผมทําและโมที่อู่นี้เหมือนกันจร้า! รับรอง กันเอง ถูกกว่าที่คิด จบแน่นอนคับผม:coolly-0003:...(ใน cef.club และ club a31 ก็ไปทําที่นี้กันเยอะคับ)

เอาราคาของไปก่อนแล้วกัน (เปลี่ยนบูทยางใหม่)

บูทเต้า 4ตัว ตัวละ 550.-ของ RBI(ร้านทำช่วงล่างส่วนใหญ่ใช้ตัวนี้)

อาร์มสั้น ยาว ห่วง คอม้า 12ตัว ตัวละ 120.-

ปีกนก 4ตัว ตัวละ 130.-

ลูกหมากปีกนกอีกคู่นึง

ค่าของมีแค่นี้ ที่เหลือคือค่าแรง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน