กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครเคยรื้อไมล์12v บ้าง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31683
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31683

"จูนไม่นิ่ง วิ่งจนพัง"
Cefiro-Thailand Members
วันนี้ผมรื้อไมล์ออกมา แต่ปัญหาคือ
พอประกอบกลับเหมือนเดิม
แต่เข็มน้ำมันเพี้ยน ความร้อนก็เพี้ยน
วัดรอบกระดิกตั้งแต่บิดกุญแจไปที่ ON
ใครเคยรื้อบ้างคับ แล้วประกอบกลับไปเหมือนเดิมไม๊

ปล.ไม่น่าซนเลย:verrckt:

แสดงว่า ถึงกะ ถอดเข็ม เลยใช่ม่ะเนี่ย

ใช่คับ ถอดเข็มออกมาด้วย ถอดแผ่นไมล์ออกมาด้วย
เรื่องของเรื่อง ซน

ใช่คับ ถอดเข็มออกมาด้วย ถอดแผ่นไมล์ออกมาด้วย
เรื่องของเรื่อง ซน

หาใหม่ดีกว่าครับเอาใส่เข้าไปโอกาสจะตรง 100% น้อยมาก

แต่ถ้าเอาแค่ใกล้เคียงก็ใช้ได้ :cry: :cry:

งานเข้าเลย....

แต่สงสัยอ่ะ คนที่เปลี่ยนพวก พื้นหลังของไมล์เค้าเปลี่ยนกันยังไงอ่ะ...

ผมก็เคยถอดนะ แต่ว่า ความร้อน กะ น้ำมัน ไม่ได้ถอด

ถอดแค่วัดรอบกะ ไมล์ ส่วนเวลาใส่เข็มไมล์เนี่ย ยาก หน่อย ต้องขับไป ใส่ไปอ่ะคับกว่า

จะตรง แต่มันก็ได้แค่ใกล้เคียง

ไมล์ท่าจะกลับบ้านเก่าแล้วนะงั๊บ
อยากเปลี่ยนใหม่ลองโทรมาถามดู
ขายไม่แพง เก่ายุ่นจ๊ะ
0817729909

งานเข้าเลย....

แต่สงสัยอ่ะ คนที่เปลี่ยนพวก พื้นหลังของไมล์เค้าเปลี่ยนกันยังไงอ่ะ...

ไม่ถอดเข็ม ใส่ให้ลูกค้าไปหลายคันและหลายรุ้นแล้ว

หลัก ๆ ๆคือไม่ต้องถอดเข็มด้านในนะคับ แต่ส่วนใหญ่ตอนดึงออกมาเข็มมักจะตามออกมาด้วย ถ้าเข็มไม่ออกมา ก็ไม่มีไรเพี้ยนไปจากเดิมคับ ส่วนผม ความร้อนกะวัดรอบหลุดติดออกมา เซ็งเลย ตัวสำคัญด้วย

เคยเกิดขึ้นกับตัวเองมาแล้ว ตอนนั้นอยากได้ไมล์ขาวเลยถอดซะ พอถอดออกมา อุ๊แม่เจ้า!!! เข็มดันติดออกมาด้วย ทั้งเกจวัดน้ำมัน วัดรอบ วัดความเร็ว (ปกติมันจะหลุดออกมาแค่แป้นเท่านั้น) พอใส่เสร็จลอกขับไปดูเพี้ยนหมดเลย แก้ก็ไม่หาย ทำได้ดีสุดคือใกล้เคียงครับ ทนใช้มาสักระยะเลยไปซื้อเรื่อนไมล์ใหม่มายัดใส่แทนเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน