กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

:: 1j bo Auto เครื่องไม่เปลี่ยนเกียร์ 4 ให้ครับ T_T ::

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Aek99
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Aek99

H o w 2 s t u d i o.N e t
Registered
ผมใช้ A31ปี 91 เครื่อง 1J bo + LPG Mixer อยู่ที่พิษณุโลกครับ
ใช้มาประมาณ 3 เดือน ก่อนหน้านี้ปกติดี
ตอนนี้มีปัญหาครับ คือ ตอนนี้รถวิ่งได้แค่ 3 เกียร์
แล้วก็จะลากรอบอยู่ไปเรื่อยๆ ยัน 4-5 พันรอบ
จนผมต้องเบาเอง ก็ไม่เปลี่ยนเป็นเกียร์ 4 ให้
ดีที่ตอนนี้ขับแต่ในเมือง แต่วันอาทิตย์นี้ต้องไปต่างจังหวัดครับ
กำลังกลุ้มเลยครับ T_T

รบกวนแนะนำผมที่นะครับ -/|//-
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

เช็คระดับน้ำมันเกียร์ก่อนครับ อย่างแรก

ขอบคุณครับ อาจจะเป็นได้เพราะผมเพิ่งเปลี่ยนนำมันเกียร์ไปเมื่อวานเองครับ

vampire258 โพสต์ว่า:
ลองสับกล่องคัรบ

เพื่อนผมเคยเป็น
ขอบคุณเช่นกันครับ เดี๋ยวลองหากล่องสับดูว่าออกหัวหรือก้อย
แต่ถ้าข้อแรกผ่านจะดีมากๆ เลยครับ

:coolly-0033::coolly-0033:

เพิ่มนิดนึงครับ
แล้วน้ำมันเกียร์ 1j bo auto ใช้ประมาณกี่ลิตรครับ ^_^

ผมเคยเป็นคับ ระบบเกียร์ในกล่องพัง ง่าคับ ก่อนจะพังมันเปลี่ยนเกียร์3 4 3 4เป็นช่วงๆอยู่แล้วสุดท้ายมันก็พังเลยคับ3ยาวๆ แต่ถ้าเอาไปใส่เครื่อง*เกียร์ทำดา-มันใช้ได้ปกติคับ***

ผมก็เคยเป็นครับ เมื่อปีที่แล้ว เอารถไปลุยน้ำมา(ช่วงหน้าฝนพอดี) วันรุ่งขึ้น ก็ใช้ได้แค่3เกียร์

ถ่ายน้ำมันเกียร์ก็ไม่หาย แต่ว่าตอนถ่ายออกมามีแต่น้ำผสมกับน้ำมันเกียร์จนดูไม่ออกว่าเป็นน้ำมันเกียร์

สุดท้ายก็ไม่ได้ลองเปลี่ยนกล่องหรือว่าซ่อมอะไร เพราะคิดจะเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาอยู่แล้ว

หายเป็นปกติแล้วครับ
ผมทำไปสองอย่าง คือ
- เติมน้ำมันเกียร์เข้าไปอีกครึ่งลิตร : ซึ่งก่อนหน้านี้ช่างเติมให้ผมแค่ 2 ลิตร ตอนนี้เป็น 2.5 ลิตร
- ขยับ sensor วัดอุณหภูมิน้ำหน้าเครื่องครับ ขยับไปมายังไม่ได้ทำความสะอาดด้วยซ้ำ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับ ความเห็นนะครับ
-/|//-

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน