กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rb20 เร่งไม่ขึ้น ไม่ทราบสาเหตุ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311192
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311192

Cefiro-Thailand Members
เครื่อง rb20 คับ เร่งไม่ขึ้น เหมือนอืดๆ บูทก็มา แต่มาแบบอืดๆ เป็นที่อะไรคับ แอร์โฟร์หรือเปล่า...

เป็นเหมือนกันเลย ตอนนี้กำลังไล่จากปั๊มติ้ก ไปยังกรองเบนซิล เรกุเรต ต่อด้วยหัวฉีด สุดท้ายคอยล์

ของผมเจอแล้วน่ะครับ หัวฉีดสูบ5ลงโลงแล้ว
ลองเช็ดแบบบ้านก่อนเลยครับ ผมเอาไขควงจิ้มไปตรงขั้วปลั๊กหัวฉีดแล้วเอาหูแหบฟังเอาครับว่ามีเสียงแต๊กๆหรือป่าว
ถ้ามีใช้ได้อยู่ถ้าเหงียบแสดงว่าเสีย (ใช้ไขควงยาวๆหน่อยน่ะครับถ้าเครื่องร้อน)

ปล่าวคับ ก่อนหน้านั้น จะอืดแบบเป็นๆหายๆ คือบางครั้งเร่งดีปรกติ บางจังหว่ะอืด แล้วตอนหลังอืดถาวรเลยคับ เป็นที่แอร์โฟร์สกปรกหรือเปล่าคับ

อาการเดียวกัน เช๊คหัวเทียน หรือไม่ก็คอยส์หัวเทียน อาการนี้จะติดไม่ครบสูบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน