กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับซ่อมกล่องคุมพวงมาลัยพาวเว่อร์สำหรับแร็ค 5 สายครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31418

Moderator
Registered
[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] รถของผู้ใดยังใช้พวงมาลัยเดิม แร๊ค 5 สาย มีอาการหนักบ้างเบาบ้างหรือหนักตลอดหรืออาการพวงมาลัยกระตุกกระตุกเป็นจังหวะหรือพอสตาร์ทรถตอนแรกหรือตอนเช้าพวงมาลัยหนักพอใช้ไปซักพักเริ่มเบานั่นคืออาการบ่งบอกในเบื้องต้นว่ากล่องคุมเริ่มจะเจ๊งซะแล้ว สนใจซ่อมก็ติดต่อกันโดยตรงเลยแล้วกันครับ ที่มาแนะนำเพราะเห็นว่าไม่ค่อยจะมีผู้ใดรับซ่อมกล่องพวงมาลัย อีกทั้งน้องที่ซ่อมเค๊าเป็นสมาชิกชมรมด้วย เลยมานำเสนอกันไป รับซ่อมกล่องคุมพวงมาลัยพาวเว่อร์สำหรับแร๊คเดิม A31 5 สาย ติดต่อโดยตรงเลยครับ เล็ก 08-1252-7780 ราคา 500.- (สลับกล่อง) อยู่แถวพระราม 5 บางกรวย บางใหญ่ และยังรับซ่อมกระจกมองหลังปรับแสงด้วยนะครับ 500.-เช่นกัน
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

[/TD][/TR][/TBODY]

ขอบพระคุณมากครับ.....ป๋าลอง ที่ช่วยโพสให้ และอนุเคราะห์กล่องมาให้ 2 ใบสำหรับทดลองซ่อม อย่าว่าขอความร่วมมือหรือบังคับเลยครับป๋า เพราะของผมก็เสียเหมือน ถือซะว่าได้ซ่อมของรถตัวเองด้วย ....555

รถใครมีปัญหาตามข้างต้นก็โทรมาตามเบอร์ข้างบนนะครับ ยินให้คำปรึกษา

สุดยอดเลยป๋าผมหามานานและโทรไปคุยกับน้องเค้าแล้ว เดี๋ยวโอนตังไปให้น้องเค้าส่งมาก่อน เพราะผมใช้รถทุกวันเย้....จะไม่แข็งแล้วคับ:tongue:

สุดยอดเลยป๋าผมหามานานและโทรไปคุยกับน้องเค้าแล้ว เดี๋ยวโอนตังไปให้น้องเค้าส่งมาก่อน เพราะผมใช้รถทุกวันเย้....จะไม่แข็งแล้วคับ:tongue:

เย็นวันนี้ ผมเลิกงานแล้วจะไปส่ง EMS ให้ครับ

คุณเล็กพัสดุยังมาไม่ถึงเลย ไปถามพี่ไปรษณีย์อยู่ปากซอยหน้าบ้านพอดี เห็นเค้าบอกยังไม่มา เดียวต้องฟ้องป๋าลองและ ว่าทำไมลูกน้องป๋าลองขับรถช้าจังเลยไม่ถึงภูเก็ตสักทีฮิๆๆๆๆ

[TBODY][TR height="100%" width="100%" UNSELECTABLE="on"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] อย่าไปโทษน้องเค๊า วันนี้ไปรษณีย์โดนปิดเส้นทางโดยม๊อบสีแดงเคํากำลังแข่งกีฬาหน้าศาลปกครองกันอยู่ รถขนเมล์วิ่งออกไม่ได้ครับน้ากานต์ [/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
คุณเล็กพัสดุยังมาไม่ถึงเลย ไปถามพี่ไปรษณีย์อยู่ปากซอยหน้าบ้านพอดี เห็นเค้าบอกยังไม่มา เดียวต้องฟ้องป๋าลองและ ว่าทำไมลูกน้องป๋าลองขับรถช้าจังเลยไม่ถึงภูเก็ตสักทีฮิๆๆๆๆ

ไปเช็คมาให้แล้วครับ ผมส่งวันเสาร์ที่ 29/11/2008 เวลา 18:49 น.
หมายเลขสิ่งของ EF642156138TH

[TBODY][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif"][TD style="WIDTH: 200px">จันทร์ 1 ธันวาคม 2551
16:21:05 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">นครปฐม[/TD][TD style="WIDTH: 230px">รับเข้าระบบ[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; BACKGROUND-COLOR: gainsboro"][TD style="WIDTH: 200px">จันทร์ 1 ธันวาคม 2551
16:57:18 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">นครปฐม[/TD][TD style="WIDTH: 230px">ใส่ของลงถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif"][TD style="WIDTH: 200px">จันทร์ 1 ธันวาคม 2551
16:57:24 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">นครปฐม[/TD][TD style="WIDTH: 230px">ปิดถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; BACKGROUND-COLOR: gainsboro"][TD style="WIDTH: 200px">อังคาร 2 ธันวาคม 2551
00:17:20 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">ศป.หลักสี่[/TD][TD style="WIDTH: 230px">รับถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif"][TD style="WIDTH: 200px">อังคาร 2 ธันวาคม 2551
00:56:10 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">ศป.หลักสี่[/TD][TD style="WIDTH: 230px">ใส่ของลงถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; BACKGROUND-COLOR: gainsboro"][TD style="WIDTH: 200px">อังคาร 2 ธันวาคม 2551
00:56:19 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">ศป.หลักสี่[/TD][TD style="WIDTH: 230px">ปิดถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif"][TD style="WIDTH: 200px">อังคาร 2 ธันวาคม 2551
14:48:02 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">ศป.ชุมพร[/TD][TD style="WIDTH: 230px">รับถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; BACKGROUND-COLOR: gainsboro"][TD style="WIDTH: 200px">พุธ 3 ธันวาคม 2551
02:32:06 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">ศป.ชุมพร[/TD][TD style="WIDTH: 230px">ใส่ของลงถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif"][TD style="WIDTH: 200px">พุธ 3 ธันวาคม 2551
02:46:24 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">ศป.ชุมพร[/TD][TD style="WIDTH: 230px">ปิดถุง[/TD][/TR][TR style="FONT-SIZE: 16px; FONT-FAMILY: Microsoft Sans Serif; BACKGROUND-COLOR: gainsboro"][TD style="WIDTH: 200px">พุธ 3 ธันวาคม 2551
11:16:42 น.

[/TD][TD style="WIDTH: 250px">กะรน[/TD][/TR][/TBODY]

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"] อย่าไปโทษน้องเค๊า วันนี้ไปรษณีย์โดนปิดเส้นทางโดยม๊อบสีแดงเคํากำลังแข่งกีฬาหน้าศาลปกครองกันอยู่ รถขนเมล์วิ่งออกไม่ได้ครับน้ากานต์

[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">

ขอบคุณครับป๋าที่ตอบแทนครับ

อันนี้มันหมายเลขพัสดุไปรษณีย์ลงทะเบียนนี่หน่า ที่สำคัญส่งกับตัวแทนไปรษณีย์ เพิ่งมารับเข้าระบบ 1 ธ.ค.2551 งั้นประมาณ 3-5 วันถึงภูเก็ต

[TBODY][TR height="100%" width="100%" UNSELECTABLE="on"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">

อันนี้มันหมายเลขพัสดุไปรษณีย์ลงทะเบียนนี่หน่า ที่สำคัญส่งกับตัวแทนไปรษณีย์ เพิ่งมารับเข้าระบบ 1 ธ.ค.2551 งั้นประมาณ 3-5 วันถึงภูเก็ต

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">

มานม่ายช่าย EMS หรอครับป๋า ผมก้อบอกเค้าว่า EMS นะ เสียเงินค่าส่ง 47 บาท เท่ากับทุกๆครั้งที่เคยส่งอะครับป๋า

ใช้บริการแล้วครับ คุณภาพดี บริการเยี่ยม

ขอบคุณครับ ยินดีครับ

ว่าแต่ใครครับเนี่ย

มานม่ายช่าย EMS หรอครับป๋า ผมก้อบอกเค้าว่า EMS นะ เสียเงินค่าส่ง 47 บาท เท่ากับทุกๆครั้งที่เคยส่งอะครับป๋า

ราคาตามนั้นใช่เลย แบบ EMS แต่เค๊ามาส่งต่อที่ไปรษณีย์แบบลงทะเบียน น่าจะอยู่ที่ราคา 24 บาท (ค่าลงทะเบียน 13 บาท ค่าแสตมป์ 11 บาท) ส่วนต่างสอยซะเป็นค่าดำเนินงานเพราะร้านพวกนี้เค๊าเปิดบูธให้บริการซึ่งได้รับอนุญาตแล้ว เค๊าจะชาร์จค่าส่งเพิ่มขึ้น..คราหน้าไปส่ง ณ ที่ทำการไปรษณีย์โดยตรงเลยน้อง..

เข้าใจแจ่มแจ้งเลยครับ เรื่องของเรื่องก็คือว่า พี่เค้าโอนเงินมาให้วันศุกร์ตอนค่ำๆ ซึ่งวันเสาร์ไปรษณีย์เปิดครึ่งวัน ผมก็ทำงาน จะออกไปส่งตอนพักเที่ยงก็ไม่ทัน เลยต้องออกไปส่งที่ไปรษณีย์ในโลตัสตอนเย็น

สรุปว่าถ้าเจอเคสนี้อีก ผมรอวันจันทร์แล้วไปส่ง EMS ที่ทำการไปรษณีย์โดยตรง ซะดีกว่า

ไอ้ผมก็เห็นว่าพี่เค้าโอนเงินมาแล้วก็อยากส่งของให้เร็วที่สุด กลับช้าซะอีก ....กำ :sweat:

ราคาตามนั้นใช่เลย แบบ EMS แต่เค๊ามาส่งต่อที่ไปรษณีย์แบบลงทะเบียน น่าจะอยู่ที่ราคา 24 บาท (ค่าลงทะเบียน 13 บาท ค่าแสตมป์ 11 บาท) ส่วนต่างสอยซะเป็นค่าดำเนินงานเพราะร้านพวกนี้เค๊าเปิดบูธให้บริการซึ่งได้รับอนุญาตแล้ว เค๊าจะชาร์จค่าส่งเพิ่มขึ้น..คราหน้าไปส่ง ณ ที่ทำการไปรษณีย์โดยตรงเลยน้อง..

เข้ามาเยี่อมตกใจเลย ลูกน้องป๋าที่พูดถึงนะไม่ใช่น้องเล็กนะ หมายถึงบุรุณไปรษณีย์จ้า อย่าเข้าใจผิดน้องเล็ก ไม่ได้น้องป่านนี้พี่คงใช้พวกมลัยพาวเย้อไปอีกนานเลย สุดยอดเลยคับผม ทำงานได้ดีเลย ปรับหนักปรับเบาได้ดีปกติ สุดยอดจิงๆไม่แพงด้วยคับพี่น้องสนับสนุนน้องเล็กเค้าหน่อยอย่าทนเย้อพวงมลัยกันอยู่เลย :coolly-0046:

เข้ามาเยี่อมตกใจเลย ลูกน้องป๋าที่พูดถึงนะไม่ใช่น้องเล็กนะ หมายถึงบุรุณไปรษณีย์จ้า อย่าเข้าใจผิดน้องเล็ก ไม่ได้น้องป่านนี้พี่คงใช้พวกมลัยพาวเย้อไปอีกนานเลย สุดยอดเลยคับผม ทำงานได้ดีเลย ปรับหนักปรับเบาได้ดีปกติ สุดยอดจิงๆไม่แพงด้วยคับพี่น้องสนับสนุนน้องเล็กเค้าหน่อยอย่าทนเย้อพวงมลัยกันอยู่เลย :coolly-0046:

ขอบคุณคับ พี่กานต์

ไม่ได้เข้าใจผิดหรอกคับ :coolly-0003:

ถามหน่อยครับของผมเป็นเร็ค5สายเวลาขับเร็วเบาหวิวเลยไม่ทราบว่ามันเสียใหมแต่ปรกติขับช้าก้ไม่หนักน่ะครับปรกติดีเป็นเฉพาะตอนขับเร็วประมาน140ขึ้นไป เบามากๆจนน่ากลัว :coolly-0023:

ถามหน่อยครับของผมเป็นเร็ค5สายเวลาขับเร็วเบาหวิวเลยไม่ทราบว่ามันเสียใหมแต่ปรกติขับช้าก้ไม่หนักน่ะครับปรกติดีเป็นเฉพาะตอนขับเร็วประมาน140ขึ้นไป เบามากๆจนน่ากลัว :coolly-0023:

กล่องเสียครับผม

เล็ก 08-1252-7780
ราคา 500.- (สลับกล่อง)

อยู่แถวพระราม 5 บางกรวย บางใหญ่

เอารถไปให้ทำที่บ้านเลยได้มะคับ... หรือว่า คุณเล็กจะเข้าไปบ้านป๋าลอง อาทิตย์ไหนมั้ยคับ.. จะได้เอารถเข้าไป ^^
และจะได้แว๊ะช๊อบที่บ้านป๋าลองต่อ T_T

เอารถไปให้ทำที่บ้านเลยได้มะคับ... หรือว่า คุณเล็กจะเข้าไปบ้านป๋าลอง อาทิตย์ไหนมั้ยคับ.. จะได้เอารถเข้าไป ^^
และจะได้แว๊ะช๊อบที่บ้านป๋าลองต่อ T_T

มาตอบช้าไปป่าวเนี่ย

ขอโทษที่คับเพิ่งจะเข้ามาดู พอดีจะเข้าไปวันนี้แล้วอะคับ

จิงๆก้ออยู่ใกล้ๆกันนี่คับ ผมอยู่แถวโลตัสบางใหญ่ โทรมานัดละกันคับ

ขอบคุณคับ

กล่องพวงมันอยู่ฝั่งคนนั่งด้านซ้ายใช่มั้ยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน