กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

**กินแก๊สเยอะไปป่าว**

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31630
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Rb25 มิกเซอร์ไม่มีแลมด้าเหมือนกันถัง 58 ลิตรเติมแก๊สเต็มถังวิ่งได้ 400 โลขึ้นครับประมาณ 9 โล/ลิตร ลองมาหลายถังแล้ว โคราชไปเชียงรายเติมแก็สเต็มถัง 2 ครั้งถึงเชียงรายสบาย ๆ

Rb25 มิกเซอร์ไม่มีแลมด้าเหมือนกันถัง 58 ลิตรเติมแก๊สเต็มถังวิ่งได้ 400 โลขึ้นครับประมาณ 9 โล/ลิตร ลองมาหลายถังแล้ว โคราชไปเชียงรายเติมแก็สเต็มถัง 2 ครั้งถึงเชียงรายสบาย ๆ

อันนี้สิประหยัดตัวจริง:biggrin:

เมื่อวานไป ตจว มา วิ่งได้แค่ 300โล ยังเหลือในถังนิสนึง

ของผม RB20DET ถัง 58ลิตรเหมือนกัน วิ่งไปเชียงใหม่ ขาไปเติมแก๊ส 3 รอบอะครับ รอบละประมาณ 450 บาท พอเกจ์ led 10 เม็ดลดเหลือซัก 3 เม็ดผมก็ต้องเติมกันเหนียวละ ไม่รอจนหมด เพราะรถผมวิ่งน้ำมันไม่ได้แย๊ว 555

เติมรอบนึง ก็วิ่งได้ประมาณ 320 โลโดยประมาณอะครับ วิ่งต่างจังหวัด ประหยัดกว่าวิ่งในเมืองเยอะครับ ถ้าขับความเร็วคงที่ 80-90-10-120 ไม่ใช่ตะบี้ตะบันกดไป 160-180 แบบนี้ซดเป็นทพหกแน่นอน

อันนี้สิประหยัดตัวจริง:biggrin:
ของจริงเลย แรงจัดประหยัดจริง

เติม 450 วิ่งได้ประมาณ 230 กิโลอ่ะครับ 20โบ ซัดอย่างสม่ำเสมอ อิอิ

รถผมติดแก๊สมาได้ซักระยะแล้ว จูนไปหลายรอบ
ก็ยังกินอยู่ แนะนำหน่อยครับ
ถัง 58 ลิตร หม้อต้ม tomaseto (ระบบมิกไม่มีแลมด้า) เติม 600 บ.วิ่งได้240 โล
เครื่อง 12v ล้อ 18 8" หลัง 9"
ช่วยหน่อยครับ
โห โหด ครับ
ผมเจโบ ไปสุพรรณ มา
240 โล น่าจะไปสัก ค่อนถังนะ :mad:

โห นี้ก็ ประหยัดโหด เกิน ฮะๆ:biggrin:

โห นี้ก็ ประหยัดโหด เกิน ฮะๆ:biggrin:

ผมเติมที่โคราชเต็มถังไปถึงศรีราชาได้ครับจริง ๆ ไปหาแฟนที่ ร.พ สมเด็จทุกเดือน ตะบี้ตะบันใช้เห็นว่าประหยัด vigo จอดไว้แทบไม่ได้วิ่งเลย ตอนนี้เริ่มออกอาการเหม็นกลิ่นควัน กลิ่นน้ำมันเข้าห้องโดยสาร..จะอ้วก ใช้แก๊สแต่เหม็นกลิ่นน้ำมันได้ไงไม่รู้

เป็นไปได้มั้ยที่ผมถอดขั้วแบตออกบ่อย ๆ ทำให้กล่องมันรวน รถผมมีปัญหาเรื่องระบบไฟจอดนานเกิน 2 คืนไฟแบตหมด สตาร์ทไม่ติด

ผมเติมที่โคราชเต็มถังไปถึงศรีราชาได้ครับจริง ๆ ไปหาแฟนที่ ร.พ สมเด็จทุกเดือน ตะบี้ตะบันใช้เห็นว่าประหยัด vigo จอดไว้แทบไม่ได้วิ่งเลย ตอนนี้เริ่มออกอาการเหม็นกลิ่นควัน กลิ่นน้ำมันเข้าห้องโดยสาร..จะอ้วก ใช้แก๊สแต่เหม็นกลิ่นน้ำมันได้ไงไม่รู้

เป็นไปได้มั้ยที่ผมถอดขั้วแบตออกบ่อย ๆ ทำให้กล่องมันรวน รถผมมีปัญหาเรื่องระบบไฟจอดนานเกิน 2 คืนไฟแบตหมด สตาร์ทไม่ติด
ถ้ากลิ่นน้ำมันสดๆ เข้าห้องโดยสาร ลองเช็คที่โอริงวงใหญ่ๆ ที่ฝาปั๊มติ๊กที่ถังน้ำมันดูก่อนมั้ยครับ ถ้ามันเสื่อมแล้ว กลิ่นน้ำมันมันโชยมาเลยนะ
แต่ถ้ากลิ่นควันน้ำมัน อันนี้ไม่รู้อะครับ ใช้แก๊สแต่น้ำมันมาได้ อันนี้ต้องวิ่งหาช่างแล้วอะครับ

อ๋อๆ จำได้แล้ว ท่านั้นเองอะ
แก้ได้ ยังครับ

แด๊กพอกันเลย รถกูกับมึงอ่ะ เติม 450-460 วิ่งได้ 230 โลพอดิบพอดี
โห เซ็ดหนาๆ นี้ จอมแซ๊ดดด...กันแน่เลย:smile:
เมื่อก่อน เซ็ดไว้ แตะคันเร่งไม่ได้เลย Afแดง วาปๆเลย เดี๋ยวนี้เซ็ดคืนแล้ว ไว่ ควอโต้ มายเซ็ดไหม่ อิอิ:biggrin: :smile: