กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามหน่อยนะครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311015
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311015

Cefiro-Thailand Members
คือหลังคามันผุอะ อยากทำสีใหม่แบบไม่ต้องเปลี่ยนได้ไหม อยากทำแบบหลังคาเดิมเปลี่ยนคานอะไรประมาณนี้ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมพึ่งจะมาสมัดรใหม่ครับ:cry:

หลังคาเดิม แต่เลาะกาวเชื่อมหลังคาออกแล้วปะตรงที่ผุนิดหน่อย หายครับ...

อธิบาย ยาวๆอีกแล้ว หลังคาเดิมโครงสร้างเป็นคาน รับแผ่นเหล็กหลังคา ยึดติดโดยกาวเชื่อมเหล็กระหว่างแผ่นเหล็กกับคานหลังคา (ไม่ได้ใช้แบบเชื่อมไฟฟ้านะ) นานๆปีเข้ากาวมันเสื่อม มันเกิดปฏิกริริยากับเหล็ก ทำให้ผุ จากข้างในออกมาข้างนอก หรือที่เราเรียกว่า "ปูด" นั่นเองสังเกตุดีๆมันปูดตามแนวคานหน่ะ ..

วิธีแก้ ก้อเปลี่ยนเป็น ซันรูฟ เพราะซันรูฟไม่มีคาน หรือ...เลาะแผ่นหลังคาออก ให้เหลือแต่คาน แล้วขูดขี้กาวที่คานออกให้หมด แล้วประกอบทากาวใหม่....เป็นอันจบ พ่นสีปกติ คราวนี้รับรอง ยาวๆกันไป..

ระวังบางอู่ ไม่รื้อขูดกาวออก ขัดสนิมแล้วโป๊วเลย...ตามด้วยพ่นสีเลย ไม่นานเด๋วมันก้อขึ้นอีก...

ขอบคุณ คุณ A31160 มากๆนะครับ แต่ไม่ทราบพอจะแนะนำร้านในกลุ่มที่ทำกันได้ไหมครับ จะเอาไปทำหรือแจ้งเบอร์ร้านไว้ก็ได้ครับ คงจะแก้ของเดิมขูดกาวอะครับ ไม่ค่อยมีตังช่วงนี้ใช้เที่ยวปีใหม่ไปมากเหมือนกัน.....:cry:
ขอบคุณครับ:redface:

รถผมตอนนี้ทำอยู่ลาดพร้าว 126 อู่รุ่งโรจน์เข้าไปเจอเลย อยู่กลางๆซอยหัวโค้ง เคยถามราคามาให้ แก้หลังคาผุ 5000 พร้อมสีนะ ไม่ต้องซื้อหลังคานอก

รถผมตอนนี้ทำอยู่ลาดพร้าว 126 อู่รุ่งโรจน์เข้าไปเจอเลย อยู่กลางๆซอยหัวโค้ง เคยถามราคามาให้ แก้หลังคาผุ 5000 พร้อมสีนะ ไม่ต้องซื้อหลังคานอก
อยากทำมั่งว่ะ
เฮ้อออ...
:sweat: :sweat: :sweat:
:cry: :cry: :cry:

พี่เบิ้ลผมทำให้เอามะ เดี๋ยว หาป้าย ผู้ลงสมัคร สส. ที่ผ่านมาแปะให้ ทากาว+ทำสีอย่างดี คิดแค่ 200 พอ 5555:biggrin:

เอามะๆ:dribble:

แล้วถ้ามันขึ้นที่เสาเอล่ะครับ จะต้องแก้ยังงัย มันเริ่มขึ้นแล้วครับ

พี่เบิ้ลผมทำให้เอามะ เดี๋ยว หาป้าย ผู้ลงสมัคร สส. ที่ผ่านมาแปะให้ ทากาว+ทำสีอย่างดี คิดแค่ 200 พอ 5555:biggrin:

เอามะๆ:dribble:

เด๊ยวปั๊ด....จับทุบซะดีมั๊งตาอ้ำ :frown: :wink:

แล้วถ้ามันขึ้นที่เสาเอล่ะครับ จะต้องแก้ยังงัย มันเริ่มขึ้นแล้วครับ

โห มีด้วยเหรอ ยังงี้มีเสาขาด........เปิดปะทุนเลยน๊อต :brick:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน