กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอบคุณพี่น้องน้ำใจงามๆครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311094
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311094

~เลวสุดขั้ว ชั่วสุดตรีน~
Cefiro-Thailand Members
เนื่องด้วย วันอาทิตย์ที่17 ที่ผ่านมา ผมได้ทราบว่ากล่องคุมปัดน้ำฝนของผมได้ไหม้และพังจากฝีมือการแกะของพี่dang rb20 ทำให้ต้องตามหากล่องคุมปัดน้ำฝน จึงได้โทรถามป๋าลองดู แต่ของหมด ป๋าจึงแนะนำไปหาป๋าพงษ์ แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นคือเวลาที่ไปหาป๋าพงษ์นั้น ใกล้จะมืดแล้ว และฝนก็ตกลงมาตลอดเวลา ทำให้การเดินทางยากลำบากยิ่งนัก ระหว่างทางได้ผ่านดอนเมืองทำให้นึกถึงพี่หนุ่มและพี่เล็กซึ่งอยู่ย่านนั้นจึงได้แวะเข้าไปขอยืมกล่องคุมปัดน้ำฝนจากรถพี่เล็กมาใส่ เพื่อเดินทางไปหาป๋าพงษ์ พอไปถึงที่นัดหมายป๋าพงษ์มาพร้อมกับกล่องคุมปัดน้ำฝน4ใบ เพื่อทดลองใส่ดู แต่ปรากฏว่า นิ่งทุกใบ แต่ใบของพี่เล็ก ใช้งานได้ปกติ มารู้สาเหตุตอนหลังว่า หลังจากวางเครื่องมาแล้วจะวายสายไฟใหม่ จึงทำให้ระบบปัดน้ำฝนของผม ต้องใช้กล่องคุมปัดน้ำฝนที่มี8ขา(ที่ป๋าพงษ์มีแต่แบบ7ขา) เลยทำให้ต้องมาตามหากันต่อไป...:coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:

สุดท้ายนี้ ต้องขอขอบคุณพี่แดง พี่ออย ป๋าลอง ป๋าพงษ์และครอบครัวพี่เล็กมาก ที่ได้ช่วยเหลือผม ขอบคุณมากๆเลยครับ ...:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ปล.ระหว่างกลับจากสมุทรสาคร เจอพี่น้องเซฟไทยขับแซงผมไปด้วย มีพี่619 และพี่857(รึไงนี่แหล่ะ จำไม่ค่อยได้ มัวแต่เพ่งกระจกเพราะฝนตก) ถ้ามีพี่ท่านอื่นอีกก็ขออภัยด้วย (เจอเยอะมาก เซฟิโร่A31เนี่ย แต่ไม่มีสติ๊กเกอร์) ปล.ผมไม่ได้หยิ่งนะครับ ที่ไม่ทัก หรือทักแล้วไม่ตอบอ่ะ ผมกำลังมึนๆเพราะฝนตกแล้วไม่มีปัดน้ำฝน เพ่งจนปวดหัวเลย....:coolly-0028:

โอ้วว อันตรายนะ ขับแบบไม่มีที่ปัดน้ำฝน...
ขอปรบ
มือดังๆให้กับผู้ที่ให้การใช้เหลือทุกท่านครับ

นี่แหละคับ มิตรภาพพี่น้องเซฟไทย.... :coolly-0009:

ผมก้อที่ปัดน้ำฝนไม่ทำงาน เข้าใจเลยอ่ะ แต่ตอนนี้หายแล้ว
ไม่ได้เป็นที่กล่องคอนโทรลนะ เป็นที่คันชักบู๊ทพลาสติกมันแตกอ่ะ

ของผมต่อตรงแม่งเลย ไม่ผ่านกล่องละ มะก่อน พอจะใช้ ต้องลงมาเคาะกล่อง แม่งถึงจะติด

ของผมต่อตรงแม่งเลย ไม่ผ่านกล่องละ มะก่อน พอจะใช้ ต้องลงมาเคาะกล่อง แม่งถึงจะติด

มันต่อไงอ่ะ ทรมานมากเลย ไปไหนก็ไม่ได้เลย เซงโคตร

มันต่อไงอ่ะ ทรมานมากเลย ไปไหนก็ไม่ได้เลย เซงโคตร

ประมาณ 6 โมงลบกวนโทรมา 0865117290 แล้วจะบอกว่าต่อยังไง

เตรียมสายไฟ ไว้สัก 1 คืบด้วย เพราะจะต่อตรง ^^

ประมาณ 6 โมงลบกวนโทรมา 0865117290 แล้วจะบอกว่าต่อยังไง

เตรียมสายไฟ ไว้สัก 1 คืบด้วย เพราะจะต่อตรง ^^

เลย6โมงไปหน่อยได้มะ อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน