ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขออนุญาติเปิดกระทู้เกี่ยวกับ วิทยุสมัครเล่น หน่อยนะคร๊าบ..

ไฟล์แนบ

13.9 KB · อ่าน: 101
ประวัติวิทยุสมัครเล่น
<table align="center" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="98%"><tbody><tr> <td class="WorkCenterHeader"]บทความเรื่อง : พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวกับกิจการวิทยุสมัครเล่นเมืองไทย </td></tr> <tr> <td class="WorkCenterContent"]
<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"> <tbody> <tr> <td class="WorkCenterContentFont" style="PADDING-RIGHT: 8px; PADDING-LEFT: 8px; PADDING-BOTTOM: 15px; VERTICAL-ALIGN: top; PADDING-TOP: 15px; 0px: ; 8px: ">
</td></tr></tbody></table]</td></tr></tbody></table]
A31401

http://www.youtube.com/watch?v=n-tqPY_wzwQ&feature=player_embedded#!
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ
ข้าพระพุทธเจ้า E27 FDS

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
มีไรก็สอบถามมาไดครับในกระทู้
งานไม่ค่อยเยอะทำไม่ค่อยเก่ง
มีงานแค่นี้ละ

เฮ้อไม่ค่อนมีคนเล่นวิทยุ เน๊อะคลับเรา

ไฟล์แนบ

61.9 KB · อ่าน: 101
    73.6 KB · อ่าน: 108
เออ แล้วทำไมไม่ไปตั้งที่หน้าห้องเจเนรอล ล่ะ...

เล่นตัวแดง ต้องขออณุญาติมั้ยพี่โอ๋ พอดีกำลังจะรวมๆพรรคพวกออกทริปขึ้นเขาอะครับ

โอ๋ บัตรประจำตัวเราหายเราจะทำไงดีอ่ะ....
A31357แจ้งหายขอทำไหม่ได้เลยครับมีประวัติอยู่แล้ว
ปกติ 5 ปี ต่อครั้งนะครับ

เล่นตัวแดง ต้องขออณุญาติมั้ยพี่โอ๋ พอดีกำลังจะรวมๆพรรคพวกออกทริปขึ้นเขาอะครับ
ปกติต้องขอ ถ้าเกิน 5วัตต 500ครับ
แต่ปกติแล้วเค้าไม่ตรวจสอบกัน
นอกจากมีคนแกล้ง โดนเหมือนกันครับ
5 วัตต 500 บาทครับ ถ้าตั้งสถานี้เอาแผงขึ้นเสาที่บ้าน ที่หอ 500 ครับ
10วัตต โมบาย 1000 บาทครับ ต้องขอตังสถานี ไม่รถก็บ้านครับ อีก1000บาท
.

รบกวนสอบถามครับ
ช่วยแนะนำหน่อย ถ้าจะซื้อ วิทยุใหม่นะครับ
(สอบได้นาน แล้ว ตอนเป็นนักเรียน ตอนนี้อยากกลับมารื้อดู)

รุ่นไหน ยี่ห้อไหน อนาคตดี ราคาสมเหตุสมผล
ถ้ามีราคาโดยประมาน จะขอบคุณมากครับ

รบกวนสอบถามครับ
ช่วยแนะนำหน่อย ถ้าจะซื้อ วิทยุใหม่นะครับ
(สอบได้นาน แล้ว ตอนเป็นนักเรียน ตอนนี้อยากกลับมารื้อดู)

รุ่นไหน ยี่ห้อไหน อนาคตดี ราคาสมเหตุสมผล
A31102

ถ้ามีราคาโดยประมาน จะขอบคุณมากครับ

ตอนนี้ ยุคทำเลทองของจีนครับ
เครื่องมากมายประกอบจากจีน
จีนจึง ก๊อปปริ้น ฉีดพลาสติก ทำบล็อก โลโก้ ประกอบตามใจ
ตลาดฮิตรุ้นไหนคลองถมมีหมดครับ
ที่กล่าวมาคือเครื่อง อาจเหมือนกัน แต่คุณภาพต่างกัน
เช่น
จอพลาสติกคุณภาพต่ำตัวหนังสือจางเสียเร็ว
แบตหมดเร็จ เครื่องไหม่เปิดฟังอย่างน้อยต้องได้2-3วันจีนวันเดียวเช้ามาหมด
บอท์ ลายปริ้นบาง ตกทีเดียวพัง ลายขาด ช่างกลัวที่สุดคือเครื่องจีนส่วนมากไม่ซ่อม นอกจากมีซากมายำใส่กัน นั่น คือเหตุผลของเครื่องมือ2ที่จะกล่าวต่อ
ทั่งนี้ทั่งนั้น ของดีราคาถูกไม่มีในโลกครับ
เลือกซื้อ ต้องถามก่อนว่า ชอบแบบไหน
ใช่คุยทั่วไป 5 w
ขั้นเครื่องแท้ขั้นต่ำต้องมี4-5พันถ้าต่ำกว่านีแบ็ตจะแอมป์น้อย
เช่นSpenderน่าเล่นครับโรงงานไทยกำลังทำตลาดคุณภาพB+เล็กแรงแบ็ตนานปริ้นเดียวทนเหมือนโทรศัพท์(แต่แพ็กไม่ได้ต้องซื้อยกแพ็ก5-6ร้อยถ้ากเ่าไปนะแบ็ตอยู่ได้3ปี)ตอนนี้มาแรงมาก จีนกำลังก๊อปปริ้นมาขาย2พันก่าบาท
gHBFLsPQKyUxQAAAABJRU5ErkJggg==

อีกที
ถูกลงแนะนำหามือ2ไปเลย(แต่ระวังหลอนนะพี่ถ้าเจอพวกยำแหลก) :coolly-0025:
เช่น
icom2Gxe(ขอบอกกำลังฮิตมีตั้งแต่2พันจนถึง5พันนะ
yaesuFt411อะไหล่เยอะดี อันนี้ถูกลงมา1พันถึง3พัน
ถ่านแพ็กเองได้
ตาลายละมั่ง
ชอบรุ้นไหนแจ้งมาจะ ติไห้ ฮะๆ
มีเครื่องเสีย อาการเป็นไง
ไม่มีคู่มือ เก่าแล้ว จัดมา
ถ้ารู้มีข้อมูลจะลงรูปลงโปรแกรมให้
พวกนี้ลงได้ไม่เกี่ยวกับรถฮะๆไม่โดนแตะ:coolly-0003:

ผมมีกว่า 2พันรุ่น ที่นอกเหนือกลูเกิล
เป็นของช่างเค้าไม่เปิดเผยกัน แต่ผมมีไว้ไห้พี่น้องCefthaiครับ
เพราะผมไม่มีเงินแต่รถแรงๆเลี้ยงเหล้าพี่น้องแต่ผมมีความรู้ให้เท่าที่มีในสมองผมพอจะได้ช่วยได้ช่วยครับ:coolly-0026:

ขอบคุณมากครับ
แต่ตัดสินใจไม่ถูกจริง

ฟัน เธอ เอย ฟันธงเลยได้ไหมครับ
งบ 3.5 - 5 พันครับ

ขอบคุณอีกครั้ง

ขอบคุณมากครับ
แต่ตัดสินใจไม่ถูกจริง

ฟัน เธอ เอย ฟันธงเลยได้ไหมครับ
งบ 3.5 - 5 พันครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
A31102
1.SpenderTC-DI14 4,500.00 บวกลบไม่เกิน200(เพื่อนใช่อยู่ สุดยอดเหมือนไอคอมเลยแต่เสียงดังก่าแบตก็นานกว่า)ของก๊อปจีนก็2600
ซ๊อฟลงมา ก็
2.SPENDER PILOT-144H
3,600 บวกลบไม่เกิน200 ครับ(ผมใช้อยู่แต่เป็นแดงนะ4ปีแล้วแบ็ตยังได้2วัน)ของก๊อปจีนก็2200
ไม่ได้อะไรกะกะเวปเค้านะแต่ใช้อยู่ราคาไม่แรงแลกกับรับประกัน
ไปดูหน้าตา แล้วไปถามซื้อได้ที่ร้านวิทยุทั่วไปไกล้บ้าน
http://www.tccom.co.th/product/amateur/
โชคดีครับ
ปล.ถ้าออกแนวแพงกว่า200ถามว่าแถมใบอนุญาติมั๊ย แต่เค้าก็ได้ไม่เยอะหลอกเครื่องนึง2-3ร้อย:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

7.7 KB · อ่าน: 117
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขออนุญาติโพส
A31102 โพสต์ว่า:
ขอโทษทีครับที่รบกวน
ผมเคยสอบถามรุ่น วิทยุ ไปแล้วครั้งหนึ่ง
ผมเพิ่งไปสั่งซื้อมาวานนี้เอง
ขอความคิดเห็นอีกที สำหรับรุ่น spender TC-144HP
ร้านเขาแนะนำมาครับ
ราคา 3,500-

ขอบคุณครับ:coolly-0033:
A31102ผมไม่แน่ใจนะว่าเป็น SPENDER TC-144Hหรื่อเปล่า
https://upic.me/show/23390180
ถ้าใช้แจ่มครับทนที่สุดในตะกูลspender
ผมใช้อยู่
อะไหล่ ภ่าคส่งใช้กับicomได้แจ่ม มาก
สำหรับคนลุยใช้นาน ติดมือ
เพราะฟังชั่นและรูปร่างแบบเก่าเลยตกรุ้น
(แต่ทนมาก ราคายังข้อนข้างไม่ตกเมื่อเบิกไหม่ครับ)
ถ้าเปรียบเท่ากับ 2GXe อะ
ไม่มีฟั่งชั่นมากนักเน้นกดคีย์คุยอย่างเดียวครับ
ปกติ นะมา2ปลายๆ ขายอยู่
ประมาณนี้ครับ
-อุปกรณ์ในชุดประกอบด้วย
ตัวเครื่อง
,แบตเตอรี่
,เสายาง
,เสาชัก
,แท่นชาร์ท+อเดปเตอร์
,สมออล์ทอกส์
,ปลั๊กจุดบุหรี่ ไว้เสียบแท่นชาร์ท
,คลิบเอว
,คู่มือภาษาไทย

ระวังเค้าเอาออก
เสายาง แบบSuper 550 แพงมากแรงที่สุดในเสายาทุกยี่ฮ้อ
เสาชัก 150
สมอก400

ไฟล์แนบ

86 KB · อ่าน: 110
ขอบคุณคร้าบ

แต่ไม่น่าจะใช่ในรูปนะครับ
รุ่นที่พูดถึง (TC-144HP)
มันมีลูกบิด 2 ลูก
อีกลูกไว้ปรับย่าน ครับ

ผมไม่มีรูปให้ดูนะครับ โทษที:coolly-0033:

ขอบคุณคร้าบ

แต่ไม่น่าจะใช่ในรูปนะครับ
รุ่นที่พูดถึง (TC-144HP)
มันมีลูกบิด 2 ลูก
อีกลูกไว้ปรับย่าน ครับ

ผมไม่มีรูปให้ดูนะครับ โทษที:coolly-0033:
A31102โฮไม่ได้มา ตอบนาน
ป่านนี้
เล่นจนเปลี่ยนเครื่องแล้วมั่งฮะๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน