กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอเชิญสมาชิกและบุคคลทั่วไปร่วมบริจาคเงินเพื่อสมทบทุนในการจัดซื้ออุปกรณ์สื่อสารในโครงการพระราชดำริ จ.เพชรบุรี

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31418

Moderator
Registered
ขอเชิญสมาชิกและบุคคลทั่วไปร่วมบริจาคเงินตามกำลังเพื่อสมทบทุนในการจัดซื้ออุปกรณ์สื่อสารในโครงการชั่งหัวมันตามพระราชดำริ พื้นที่ จังหวัดเพชรบุรี
เพราะฉะนั้น จึงขอประกาศแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ทั้งนี้ทางชมรมจะตั้งกล่องรับบริจาคในงานมิตติ้งครบรอบ 6 ปีชมรม วันที่ 5 กันยายน 2552 ณ ร้านอาหาร 13 เหรียญรีสอร์ท สำหรับผู้ที่ไม่สะดวกมาบริจาคในงานมิตติ้งสามารถโอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารกรุงไทย จำกัด สาขารัตนาธิเบศร นายจำลอง พวงบุบผา เลขบัญชี 137-1-39549-7 และขอขอบคุณเป็นการล่วงหน้าไว้ ณ โอกาสนี้

ผู้ประกาศ นายจำลอง พวงบุบผา
ร/ก ประธานชมรม Cefiro-Thailand

แก้ไขล่าสุดโดย mod:

โทรไปสอบถามผู้รู้ (คุณแม่ผมเอง) มาแล้วครับ

"ชั่งหัวมัน" เป็นโครงการพระราชดำริในที่ดินส่วนพระองค์นะครับ ไม่ใช่ "ช่างหัวมัน" ความหมายห่างกันมากครับ

ชั่งหัวมัน หมายถึง การชั่งน้ำหนักของหัวมัน,หัวเผือก ไม่ได้หมายความแบบที่หลายๆท่าน(รวมทั้งผม) คิดหรอกครับ

"โครงการพระราชดำริ ชั่งหัวมัน" เป็นโครงการพระราชดำริล่าสุดที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงมีพระราชดำริให้ปลูกแปลงทดลองมันเทศในที่ดินส่วนพระองค์ประมาณ 250 ไร่เศษ

อีกทั้งยังทรงให้ปรับปรุงระบบระบายน้ำที่อ่างเก็บน้ำหนองเสือ เพื่อใช้ใน"โครงการชั่งหัวมันตามพระราชดำริ" ที่บ้านหนองคอกไก่ ตำบลเขากระปุก อำเภอท่ายาง จังหวัดเพชรบุรี

และนี่คือ "การให้" แบบยั่งยืนครับ เพื่อให้คนไทยมีอาชีพ สร้างผืนดินให้ชุ่มชื้น เพื่อให้พืชไร่เจริญเติบโตสืบไป เป็นอาชีพของคนไทยสืบต่อไป

ขอให้พระองค์ จงทรงพระเจริญ ทรงมีพระพลานามัยแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้กับปวงชนชาวไทย ไปตราบนานเท่านาน

ด้วยเกล้า ด้วยกระหม่อม ขอเดชะ <!--MsgFile=2--]

ไฟล์แนบ

50.6 KB · อ่าน: 104
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
แล้วเราต้องไปเที่ยวเพรชบุรีด้วยใช่ไม๋ครับ (มีโครงการไปเที่ยวไม๋ครับ)

ขออนุญาตแก้ไขชื่อโครงการ กระทู้ของป๋าลองให้ถูกต้องครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน