กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยทีคับ เครื่องชอบดับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย fatandfat
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

fatandfat

Registered
คือตอนนี้ติดแก๊ส อยู่อ่ะคับ เวลา วิ่งน้ำมัน รถจะสั่นมาก วิ่งแก๊สไม่เปนอะไร แต่พอขับเกิน 3000 รอบแล้วผ่อนคันเร่ง มันจะดับทั้งๆอย่างนั้นเลย เวลาจอดยุเฉยๆรอบก้อชอบตก ดับซะงั้น :coolly-0006:
สงสัยรถมันง่วงมาก :coolly-0038:
ขับเกิน 4000 รอบ ความร้อนก็ขึ้นเร็วมาก จนจะฮีท
มันเปนอะไรอ่ะคับ :coolly-0017:

ถ้าเครื่องเดิม ให้เช็คตามนี้ครับ
1. แรงดันน้ำมันเบนซิน ( ปั๊มติ๊ก )
2. แอร์โฟล์ว
3. AAC VALUE ตัวคุมรอบเดินเบา

ส่วนเรื่องตัวร้อนให้ดู
1. ฟรีปั๊ม ว่ายังหนืดอยู่มั๊ย
2. หม้อน้ำตันหรือยัง
3. พัดลมหน้าแผงแอร์ยังแรงอยู่หรือไม่

เครื่อง เดิม ครับ RB20 12V

ขอบคุณมากครับ :coolly-0044:

เอ่อ แถวบางแสน มี อู่ทำเซฟ ดีดี มั๊ยครับ แนะนำทีครับ:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน