กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

***********ช่วยนู๋ด้วย***********

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31591
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31591

arm7416
Cefiro-Thailand Members
กำ............:cry: :cry:
เกียร์กระจายเป็นลูกที่ 2 แล้วครับ..จากสนามน้ำพองเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา..
แค่Test run รอบ2เองง่ะ..อุตสาห์ดีจัยเวลาลงมา วิก่าๆ
พอจะออกไปTestรอบ3 ชิ๊กหายแระเข้าเกียร์ถอยหลังแต่รถไม่ไป...
ดีที่ประคองรถกลับอุบลฯได้
แต่ต้องขับรอบสูงๆ....1....2...มันไม่ค่อยไป

ช่วยหาเกียร์ให้หน่อยน๊าคับ...
ด่วนๆๆๆ...ตอนนี้มะมีรถออกไปกินเหล้าค๊าบบบ...:burn:

ใครรู้พิกัดแจ้งด้วยครับ..

เอา ออโต้ รึว่า ธรรมดา อ่ะ พี่อาร์ม เด๊ยวดูให้แถวบ้านจูซมี

น่าสงสารน้องอามจังเอ้า ช่วยกันหน่อยพี่น้องเดี๋ยวมันไม่มีรถไปกินเหล้า..

เอา ออโต้ รึว่า ธรรมดา อ่ะ พี่อาร์ม เด๊ยวดูให้แถวบ้านจูซมี

ออโต้คับ....

อยากเปลี่ยนเป็นทำมะดาเหมือนกันคับ
แต่กัวจะบานปลาย...
ซนโน่นซนนี่อยากทำเพิ่มรัยเงี้ยยย...น้ำบานแน่ๆ...
ขอความช่วยเหลือจากน้าออยแล้ว...

ยังงัยรบกวนจูสอีกทางนึงด้วยนะครับ.....

และรบกวนเพื่อนๆท่านอื่นๆด้วยคับ..ด่วนมากๆเลยคับ

น่าสงสารน้องอามจังเอ้า ช่วยกันหน่อยพี่น้องเดี๋ยวมันไม่มีรถไปกินเหล้า..

โทไปก็ไม่รับสายเลยนะพี่เอก...

โช๊คเป็นงัยคับ โอมั๊ย....

ฟิวลิ่งเป็นงัยคับบ้าง.....

อัพๆๆๆ................ต้องการด่วนๆๆๆๆ...ครับ
นังโอจะมาอาทิดหน้าแล้ว เด๋วไม่มีรถพาโอไปบาร์เกย์ครับ

อาการเดียวกับผมเมื่อก่อนเลย

เข้าเกียร์ถอยหลังไม่ได้

จะขับไปซ่อมที่อู่ ต้องเข็นถอยเอา

แล้วก็วิ่งได้แค่สองเกียร์

แต่เปลี่ยนมา จะสองปีแระ

ยังไม่พังซักที

เอาใจช่วยให้หาเกียร์ได้เร็ว ๆ นะคั๊บ

อาการเดียวกับผมเมื่อก่อนเลย

เข้าเกียร์ถอยหลังไม่ได้

จะขับไปซ่อมที่อู่ ต้องเข็นถอยเอา

แล้วก็วิ่งได้แค่สองเกียร์

แต่เปลี่ยนมา จะสองปีแระ

ยังไม่พังซักที

เอาใจช่วยให้หาเกียร์ได้เร็ว ๆ นะคั๊บ
สมพรปาก จะพังเร็วๆนี้ล่ะ.........

หึๆ ดีใจด้วยนะ คิดว่าน่าจะเห็นเกียร์ลูกที่10 ในเร็ววัน

ล่าสุดไปหามา 2-3 ร้านที่คิดว่าจะมี
แต่ก้อไม่มี
ไอที่มีก้อไม่ชัวร์ เลยไม่เอาดีกว่า
รอกันต่อไป...

แง่มๆๆๆ....ขอบคุณครับน้า....
พยายามต่อไปนะ.....เอาใจช่วยง่ะ ฮือๆๆๆๆๆ...
เดือนหน้าเด๋วจัดให้1ชุด พร้อมกับแกล้มนะจ๊ะ จุ๊บๆ

ยังไม่ได้เลยว๊อยยยยยย........
ขออนุญาตสาระแน
รถเมื่อแรงขึ้น เกียร์รับไม่ได้ ก็ต้องพลีชีพ กรุณาอย่าเบรินยางโชว์ความแรงตอนออกตัว เกียร์จะพัง หรือเล่นลากเกียร์1-2 แล้วไป D มันจะไปสวรรค์ก่อนกำหนด ที่เวลามันดีขึ้น เพราะอากาศมันเย็นลง รถไม่ได้ดีขึ้นแต่อย่างใด หรือถ้ามันวิ่งดีจนน่าแปลกใจ นั่นหล่ะ มันกะลังทำหน้าที่สุดท้ายก่อนหลับไหล
โดยทั่วไปของเกียร์ออโต้ของเจแล้ว จะใส่ออยลเกียร์์เพิ่มแล้ว โมเกียร์โดยช่างเรียงเฟืองเกียร์ใหม่ เจาะรูเพิ่ม เพื่อให้น้ำมันเกียร์ลงไปได้มากกว่าเดิม และเพื่อให้ลากรอบได้สูงขึ้น ออกตัวรอบน้อยลง ใส่น้ำมันเกียร์ที่ดีที่สุดที่หาได้ เพื่อความทนทาน แต่อาร์บีไม่ทราบว่าเป็นไงมีใครทำหรือเปล่าไม่ทราบ ถ้ามีกรุณาหาทำซะ จะได้ไม่ต้องโพสหาเกียร์บ่อยๆนะอาร์ม:spiderman:

ขออนุญาตสาระแน
รถเมื่อแรงขึ้น เกียร์รับไม่ได้ ก็ต้องพลีชีพ กรุณาอย่าเบรินยางโชว์ความแรงตอนออกตัว เกียร์จะพัง หรือเล่นลากเกียร์1-2 แล้วไป D มันจะไปสวรรค์ก่อนกำหนด ที่เวลามันดีขึ้น เพราะอากาศมันเย็นลง รถไม่ได้ดีขึ้นแต่อย่างใด หรือถ้ามันวิ่งดีจนน่าแปลกใจ นั่นหล่ะ มันกะลังทำหน้าที่สุดท้ายก่อนหลับไหล
โดยทั่วไปของเกียร์ออโต้ของเจแล้ว จะใส่ออยลเกียร์์เพิ่มแล้ว โมเกียร์โดยช่างเรียงเฟืองเกียร์ใหม่ เจาะรูเพิ่ม เพื่อให้น้ำมันเกียร์ลงไปได้มากกว่าเดิม และเพื่อให้ลากรอบได้สูงขึ้น ออกตัวรอบน้อยลง ใส่น้ำมันเกียร์ที่ดีที่สุดที่หาได้ เพื่อความทนทาน แต่อาร์บีไม่ทราบว่าเป็นไงมีใครทำหรือเปล่าไม่ทราบ ถ้ามีกรุณาหาทำซะ จะได้ไม่ต้องโพสหาเกียร์บ่อยๆนะอาร์ม:spiderman:

ขอบคุณคับพี่โจ้จ๋า....
ผมก็ใส่ออยเกียร์เพิ่มแล้วนะพี่...
ตอนออกผมก็ไม่ได้ออกอย่างนั้นคับพี่
เพราะลงแบล็คเก็ตไม่จำเป็นต้องออกรอบสูงอยู่แล้ว
ไปยัดปลายๆก็ทัน

ผมก็หวั่นๆอยู่เหมือนกันคับ ว่ารอบ2ทำมัยแม่มลงไปตั้งวิกว่าๆ

เมื่อไหร่จะได้ฟะเนี่ยยยยย...

ผมเคยไปสนามบินน้ำพอง ขอนแก่น 1 ครั้งหลายปีแล้ว ไปกะน้องอาย
ใส่เสื้อไทยแลนด์แดนสยามซะด้วย555
นี่คือรูปที่นั่น เหลืออยู่รูปเดียว
สนุกโคตรๆ สนุกชิบหาย
ควอลิฟายด์ไม่เข้า มีซื้อตั๋วเอาใหม่ด้วย แปลกประหลาดดี
นึกภาพแทร็คออกเลย ผมเอาเซฟไปสนุกอยู่กะ S13 เจ้าของรถคนที่นั่น ส่งรถมาโมอยู่แถวปิ่นเกล้ามากๆ
มันดีแบบครั้งหนึ่งในชีวิต แบบต้องชนะ2ใน3ด้วย แปลกจริงๆ:biggrin:

ไฟล์แนบ

32.3 KB · อ่าน: 88

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน