กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ตัว 24v ใช้แบตกี่แอมครับ แล้วย้ายมาท้ายรถจาดีมั้ย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย boyzz555
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

boyzz555

Registered
ตอนนี้เป็นเครื่อง rb20de ครับ ตัว24 ใช้ระบบไฟฟ้าตามปรกติ เครื่องเสียงธรรมดา ใช้กี่แอมครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็น 25det หรือ 2 jbo ใช้กี่แอมครับ

แล้วถ้าย้ายมาไว้ตำแหน่งล้ออะไหล่จะดีมั้ยครับ ค่าทำเท่าไหร่ แล้วถ้าบวกกับน้ำหนักถังแก็ส 58ลิตร จะหนักไปมั้ย คือส่วนตัวอยากบาลานซ์น้ำหนักท้ายจะได้ไม่ปัดอ่ะครับ

หุหุ...ถามไว้ก่อนพ่อสอนไว้
:coolly-0043:

ของผม(กำลังทำ)1JZโบ จะย้ายแบตไปไว้ข้างหลังใช้แบต 45 A.(NS60) แต่สายแบต+ต้องใช้ขนาด35 M. นะคับเพราะแบตใช้ตอนแค่สตาร์ทเท่านั้นคับ เพราะตอนเครื่องติดแล้วระบบไฟจะใช้ไฟจากไดชาร์จอย่างเดียว และผมว่าลูกเล็กๆมันหาที่เก็บง่ายไม่เกะกะด้วย(ผมเก็บในซุมล้ออะไหล่คับ) นี้แค่ความเห็นส่วนตัวผมนะ

ก็มีข้อดีข้อเสียครับ ดีก็คือทำให้ห้องเครื่องดูโล่งขึ้น เสียก็คือยางอะไหล่จะไว้ไหนถ้ามีถังแก็สและต้องระวังเรื่องการผุด้วยครับ :coolly-0037:

ผมก็ย้ายมาไว้ท้ายรถครับ ไว้ในหลุมล้ออะไหล่เหมือนกัน
ขนาดแอมป์เท่าเดิมครับ ใช้สายไฟเส้นใหญ่ ๆ หน่อย
ไม่เคยมีปัญหาอะไร ใช้มา 2 ปีแล้วยังไม่เคยเติมน้ำกลั่นเลยครับ มันไม่ยุบเลย
สตาร์ททีเดียวติดตลอดครับ

ของผมเอามาไว้ในช่องเก็บเครื่องมือด้านขวานะครับ(เรียกถูกเปล่ามะรุ) ก็ไม่มีปัญหาอะไรเช่นกัน:coolly-0044:

ผมไว้ตรงกลางท้ายรถเลยครับ 60แอม สตาทแรงๆครับ
ทำฐานแบตใหม่ยึดน้อตจบครับ เซอร์วิสง่ายด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน