กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่อง 12v กับ 24 v หน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย nongnos
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
N

nongnos

ถามเรื่องcef 12v กับ 24 v หน่อยครับ อยากทราบครับว่ามันต่างกันตรงไหนบ้างครับ โดยเฉพาะเรื่องเครื่องนะครับและมีวิธีสังเกตุจุดใดได้บ้างครับ:mad:

เอาเท่าที่นึกออกนะ

24 กันชนมี 2 แบบ แบบช่องยาว กับ แบบอูม
มีไฟส่องข้างเวลาเลี้ยว จะติดต่อเมื่อ เปิดไฟเลี้ยว พร้อมไฟหน้า
ไฟหน้า 24 เป็นแบบ ออโต้
ยางขอบตัวถัง เป็นยาง 2 ชั้น 12v เป็นกำมะหยี่
24 เป็นเบาะหนังแท้ปรับไฟฟ้าอย่างเดียว
24 เปิดกระโปรงท้ายไฟฟ้า
24 มีไฟท้าย แบบดำ และ แบบสีแดง ไม่มีร่องๆเหมือน 12
ประตุ ไม่เหมือน 24 จะเป็นร่องๆ
คิ้วประตูของ 24 จะมี 6 ชิ้น 12มีแค่4ชิ้น ยกเว้น 12อูม
เครื่อง 24 เป็น ทวินแคม 24v 155 แรงม้า ส่วน12 เป็นแคมเดี่ยว 121 ม้า
12 มีออโต้ 4 สปีด ธรรมดา 5 สปีด ส่วน24 มีแต่ออโต้ 5 สปีด
24 มี เอบีเอส จานเบรค ใหญ่กว่า 12v

นึกไม่ออกแล้วอ่ะ 555

ง่ายสุดก้อรหัสตัวถัง
อย่างอื่น มันเปลี่ยนมันแปลงกันด้ายยยย
12 จะรหัส HA31
24 จะรหัส RA31

ไฟหน้า 24 จะเป็นโคมสีขาว ถ้า 12 จะเป็นโคมดำ้
คอนโซลกลางของ 24 จะโค้งมนดูเรียบหรูกว่าของ 12v มีเก๊ะแบบมือกด ไม่ใช่แบบมือดึงเหมือน 12v
แป้นเกียร์ของ 24 จะออกแนวโค้งมนรับกับหลุมตรงคอนโซลกลาง
พวงมาลัย
ของ 24 จะเป็น 4 แฉก และมีปุ่มคอนโทรลวิทยุ ของ 12 จะเป็น 3 แฉกบางรุ่นมีปุ่มคอนโทรล cruise control

แต่ของพวกนี้มันเปลี่ยนกันได้อะครับ รถ 12 แต่เอาของ 24 มาใส่ ดูภายนอกอาจไม่รู้ ถ้าเอาชัวร์ดูรหัสตัวถังดีกว่าครับ 12 จะ HA ถ้า 24 จะ RA

เสริม..
ภายใน24วาวที่เป็นหนังดำนั้น
แผงประตูบานหลัง
ต้องเป็นแบบท้าวแขนยาวเต็มบาน ไม่ใช่แค่นูนเป็นติ่งตรงหลัมมือจับประตู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน