กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมเจอ "พระเทพ" บนรถไฟฟ้าใต้ดิน (เรื่องไม่น่าเชื่อ แต่เป็นจริง)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31499
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31499

DOE.(รักคนอ่าน..555)
Cefiro-Thailand Members
เมื่อไม่นานมานี้เองครับ มีโอกาสขึ้น กทม. ไปธุระแถวหัวลำโพง นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินไป

ในขณะที่ประตูสถานีสุทธิสารเปิด ก็มีหญิงคนหนึ่งสวมแว่น ใสหมวกแก๊ป ท่าทางคล่องแคล่ว เดินเข้ามายืนตรงหน้าผม

ผมก็ลุกให้ เพราะติดนิสัยจากเด็กต่างจังหวัด ประกอบกับนั่งใกล้สุด

หญิงคนนั้นนั่งลงแล้วถามว่า "ช่วยถือของให้มั้ยค่ะ"
พอดีผมบ้าหอบฟางอยู่ กระเป๋า 2-3 ใบ เลยยื่นกระเป๋ากล้อง+เลนซ์ไปให้

แต่มีชายคนนึงชิงไปถือก่อน ผมก็หันไปมอง เขาก็ยิ้มๆ ขำๆ ผมก็งงๆ เข้าใจว่าเป็นน้องชายหรืออะไรประมาณนั้น

พอกลับหน้ากลับมาดูที่ผู้หญิง
โอ เข่าอ่อนเลย เพราะเพ่งมองกี่ครั้งก็ใช่สมเด็จพระเทพ

พระองค์กำลังเอานิ้วชี้มาจรดที่ปาก พร้อมทำเสียง "จุ๊ ๆ ทำเฉยๆ ไว้ อย่ากระโตกกระตาก"

ผมก็เลยเข่าอ่อน หัวใจตกลงไปตาตุ่ม ดีที่พี่ผู้ชาย (เข้าใจว่าทหารรักษาพระองค์) สะกิด กับรั้งตัวไว้ทันก่อนผมจะลงไปกราบ

แต่น่าเสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปร่วมกับพระองค์ ก็เข้าใจเอาเองว่า พระองค์ท่านคงอยากมีความส่วนพระองค์ ถ้าผมถ่ายคนนึง
อีกทั้งขบวนต้องมาถ่ายด้วยแน่

นับได้ว่าเป็นพระมหากรุณาธิคุณล้นเกล้า ล้นกระหม่อมของผมทีเดียว ที่ได้เฝ้าพระองค์ท่านใกล้ชิดขนาดนี้
เรื่องดีๆ นำมาเล่าสู่กันฟังครับ...:smile: :smile: :smile:

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...

ปล.เอามาจากเวบ pantip นะครับ จขกท....<!--MsgFrom=0-->พี่คนใต้ใจดี
http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L6125666/L6125666.html

ผมเองใกล้ชิดที่สุดก็ตอนรับปริญญา..ก็เป็นพระมหากรุณาธิคุณแล้วครับ....

<!--MsgFile=0--]

เมื่อไม่นานมานี้เองครับ มีโอกาสขึ้น กทม. ไปธุระแถวหัวลำโพง นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินไป

ในขณะที่ประตูสถานีสุทธิสารเปิด ก็มีหญิงคนหนึ่งสวมแว่น ใสหมวกแก๊ป ท่าทางคล่องแคล่ว เดินเข้ามายืนตรงหน้าผม

ผมก็ลุกให้ เพราะติดนิสัยจากเด็กต่างจังหวัด ประกอบกับนั่งใกล้สุด

หญิงคนนั้นนั่งลงแล้วถามว่า "ช่วยถือของให้มั้ยค่ะ"
พอดีผมบ้าหอบฟางอยู่ กระเป๋า 2-3 ใบ เลยยื่นกระเป๋ากล้อง+เลนซ์ไปให้

แต่มีชายคนนึงชิงไปถือก่อน ผมก็หันไปมอง เขาก็ยิ้มๆ ขำๆ ผมก็งงๆ เข้าใจว่าเป็นน้องชายหรืออะไรประมาณนั้น

พอกลับหน้ากลับมาดูที่ผู้หญิง
โอ เข่าอ่อนเลย เพราะเพ่งมองกี่ครั้งก็ใช่สมเด็จพระเทพ

พระองค์กำลังเอานิ้วชี้มาจรดที่ปาก พร้อมทำเสียง "จุ๊ ๆ ทำเฉยๆ ไว้ อย่ากระโตกกระตาก"

ผมก็เลยเข่าอ่อน หัวใจตกลงไปตาตุ่ม ดีที่พี่ผู้ชาย (เข้าใจว่าทหารรักษาพระองค์) สะกิด กับรั้งตัวไว้ทันก่อนผมจะลงไปกราบ

แต่น่าเสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปร่วมกับพระองค์ ก็เข้าใจเอาเองว่า พระองค์ท่านคงอยากมีความส่วนพระองค์ ถ้าผมถ่ายคนนึง
อีกทั้งขบวนต้องมาถ่ายด้วยแน่

นับได้ว่าเป็นพระมหากรุณาธิคุณล้นเกล้า ล้นกระหม่อมของผมทีเดียว ที่ได้เฝ้าพระองค์ท่านใกล้ชิดขนาดนี้
เรื่องดีๆ นำมาเล่าสู่กันฟังครับ...:smile: :smile: :smile:

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...

ปล.เอามาจากเวบ pantip นะครับ จขกท....<!--MsgFrom=0-->พี่คนใต้ใจดี
http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L6125666/L6125666.html

ผมเองใกล้ชิดที่สุดก็ตอนรับปริญญา..ก็เป็นพระมหากรุณาธิคุณแล้วครับ....

<!--MsgFile=0--]

น่าปลื้มแทนคนนั้นว่ะ เป็นเราเองคงตาเหลือกแน่...:smile:

อีกไม่นานถ้าไม่เกเรคงได้เข้าเผ้าตอนรับปริญญาละมั๊งเนี่ย

ตอนแรกนึกว่าพี่ ประสบ เอง แต่ก็ เป็นปลื้มแทน ครับ:redface:

เคยไปจ้องท่านตอนรับ ปรญ คับ ตอนแรกๆท่านทำเหมือนจะหลับๆ เวลาแจก ... แต่พอตาผม ผมไปแอบจ้องท่านเค้ามองผมแล้วยิ้มให้

ตัวแข็งไปเรยทำอะไรไม่ถูก 55+

อีกไม่นานถ้าไม่เป็นเกย์คงได้เข้าเผ้าตอนรับปริญญาละมั๊งเนี่ย

เค้าไม่ได้ห้ามเกย์รับพระราชทานนี่น้ากอฟ
เอาเป็นว่าใส่กางเกงไปรับแบบผู้ชายคงไม่ลำบากมั้ง 555

เค้าไม่ได้ห้ามเกย์รับพระราชทานนี่น้ากอฟ
เอาเป็นว่าใส่กางเกงไปรับแบบผู้ชายคงไม่ลำบากมั้ง 555
กร๊ากกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ.........:biggrin:

เคยเจอท่าน2-3ครั้งแล้วครับตอนเรียนมหาลัยท่านเสด็จมาเปิดตึกใน ม. และ งานวันพระเทพทีในมหาลัยท่านทรงทำขนมแจกด้วยแต่เสียดายไม่ได้ทาน และก้รับปริญา

3ครั้งครับ ที่ รร1ครัง ท่านมาเปิดงานอะไรจำไม่ได้แล้ว
ครังที่ 2 ครังที่ 3 ที่ รพ ศิริราช

มีบุญกันจิงๆ ที่ได้เจอท่านแบบนั้น เป็นผมต้องหิ้วปีกแน่เลย ทรงพระเจริญ คับ

ได้ใกล้ชิดขนาดน้านเลยรึ..เปนผมคงอึ้งไปเหมือนกัน...อธิบายซะเหนภาพเลยอ่า

รับปริญญาเหมือนกันครับ เป็นปลื้มสุด ๆ ไม่เคยลืม ทรงพระเจริญครับ

รับปริญญากะเค้าด้วย เกร็งสุดๆตัวแข็งเลยทำไรไม่ถูกเหอๆๆ
ทรงพระเจริญครับ:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน