กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ฝากถึงพวกเด็กที่ข้องใจ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31035
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
สถานะ
ไม่ได้เปิดสำหรับการตอบกลับ

ใจเย็นครับพี่ :cold:

เป็นกำลังใจให้เสมอ :biggrin:

อย่าเอาขมิ้นไปแลกกับเกลือ .. อย่าเอาเพชรไปถูกระเบื้อง .. ครับ (ลิเกไปเปล่าวะกู)

เฮ้ย โดนตัวไหนกัดมาอีกว่ะ ใจเย็นๆเราเป็นผู้ใหญ่กว่าเด๋ววันหนึ่งเขาโตขึ้นกว่านี้ก็จะรู้เองแหละ

...ไม่ใช่ เอ้ปลาทูครับเพราะเอ้เป็นคนฝันไกลและต้องไปให้ถึงไม่อาจหยุดได้เราเป็นผู้ใหญ่ไม่กีดกันเด็กกำลังก้าวไปข้างหน้าไปรั้งก็ไม่เกิดประโยชน์บอกให้นิดนึงเป็นพวก คนที่คอยปั่นหัวคนในกลุ่มรอบนอกที่ไม่ได้เข้ามาที่ร้านได้บ่อยนักแล้วมีคนหนุนหลังซ้ำเพื่อทำลายล้างกลุ่ม K-SPORT ไม่ต้องห่วงถึงเวลาเดี๋ยวกูจะเป็นคนไปเองมีอาชีพในฝันที่กูอยากทำเมื่อถึงเวลา

( ทำที่ไหนก็ได้แต่ต้องดี..ถ้าแน่ใจว่าดีแล้วไม่ต้องเสือกกลับมา)

ทุกวันนี้พอมันมองตีนตัวเองแล้วมันเห็นว่ามันใหญ่มันก้อเลยจะวัดรอยตีน แต่มันมองไม่เห็นสมองอันน้อยนิดที่อยู่ในกะโหลกของมันหรอก.....
..พูดซะเห็นภาพเลยคร๊าบ

ไม่ต้องห่วงถึงเวลาเดี๋ยวกูจะเป็นคนไปเองมีอาชีพในฝั นที่กูอยากทำเมื่อถึงเวลา

อย่าเพิ่งเลยนะคร้าบบบ ผมเก็บตังค์อยู่ไว้ทำกะพี่เก๋แหละคร้าบบ อย่าเพิ่งไปไหนนะครับพี่

...ไม่ใช่ เอ้ปลาทูครับเพราะเอ้เป็นคนฝันไกลและต้องไปให้ถึงไม่อาจหยุดได้เราเป็นผู้ใหญ่ไม่กีดกันเด็กกำลังก้าวไปข้างหน้าไปรั้งก็ไม่เกิดประโยชน์บอกให้นิดนึงเป็นพวก คนที่คอยปั่นหัวคนในกลุ่มรอบนอกที่ไม่ได้เข้ามาที่ร้านได้บ่อยนักแล้วมีคนหนุนหลังซ้ำเพื่อทำลายล้างกลุ่ม K-SPORT ไม่ต้องห่วงถึงเวลาเดี๋ยวกูจะเป็นคนไปเองมีอาชีพในฝันที่กูอยากทำเมื่อถึงเวลา

( ทำที่ไหนก็ได้แต่ต้องดี..ถ้าแน่ใจว่าดีแล้วไม่ต้องเสือกกลับมา)
จะไปอยู่เชียงรายหรอครับ
เป็นกำลังใจครับ

ผมเป้เอง พี่เก๋ อิอิ เป้ เชียงกงงัย โกรธใครอยู่เหรอพี่ พวกมันปากดีนักก็เอาแม่งเลย จัดปาย.................:dribble: :super:

ทำรถตามกำลังเงินลูกค้าหาของใส่ที่คู้มเงินที่สุดรู้ไหมว่าเวลากูนอนยังคิดเลยว่าจะเอาอะไรใส่ให้แรงและทนประหยัดให้....ทูกวันนี้นโยบายกูคือใส่ของน้อยแต่แรงและทนใช้งานได้ทุกวันโว้ย....:sure:

ถูกต้องเลยพี่เก๋ ประโยคนี้เลย

ผมก็หาคำจำกัดความอู่พี่เก๋ไม่ถูกมาตั้งนาน

ขนาดเจอกันครั้งแรก ยังให้ติดเงินเป็นพัน ๆ

ทุกวันนี้ ถึงจะไม่ค่อยได้เข้าไปโมเพิ่ม

แค่ทุกวันนี้ มันก็จะเอาไม่อยู่ อยู่แล้ว ไม่รู้จะแรงไปไหน

แล้วใครคนไหนมันทำให้พี่เก๋ที่น่ารักของน้อง ๆ ต้องขุ่นข้องหมองใจ

จนทนไม่ไหว ต้องมาหัวเสียขนาดนี้ มันคนนั้น พวกนั้น ต้องเฮียจิง ๆ นะน่ะ

ยังไงพี่เก๋อย่าไปสนพวกมันเลยต้นว่า

อย่าไปใส่ใจให้รกสมองเลย

คนดี คนเก่ง ย่อมถูกคนไม่ดี คนขี้แพ้มาระราน แน่นอน

แล้วเมื่อกี๊เห็นพี่เก๋บอกว่า จะไปทำอาชีพในฝัน

อะไรเหรอเพ่

ในฝันพี่ กะฝันผม มันอันเดียวกันปะเนี่ย

ผมฝันว่า จะเปิดอาบอบนวดที่เจ๋งที่สุดในโลก :wink:

แต่อย่านะพี่เก๋ ถ้าจะเปิด เอาเป็น พาร์ทไทม์ก็พอ

ทุกวันนี้ ที่ใช้อาร์บี เพราะพี่เก๋คนเดียว

ถ้าพี่เลิกทำอู่

ผมก็เลิกขับเซฟแน่นอน :eeek:

เด๋วก่อนปีใหม่ ผมจะแวะ ซื้อขาหมูยัดไส้ ร้านประจักษ์ไปฝากนะพี่ :biggrin:

ไม่รู้หรอกครับว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ผมก้อติดตามข่าวของพี่เก๋มานานเริ่มรู้จักเซฟิโร่มาเริ่มซื้อเริ่มขับเพื่อนมันก้อพูดถึงแต่พี่เก๋ K-sport ส่วนนึงที่ไม่คิดวางเจก้อเพราะคิดว่ายังมีคนที่ทำRBเจ๋งๆอยู่ยังไงก้อตามผมก้อขอเป็นกำลังใจให้พี่แล้วกันนะครับ

อย่าให้แฉนะคับ ว่าคุณทำอะไรใครเขาไว้มั่ง
อยู่กันเงียบๆต่างคนต่างอยู่ก็ดีแล้ว อย่าทำเป็นใหญ่พวกเยอะแล้วด่าเขาไปทั่ว
แล้วพวกที่ว่าเยอะเนี่ย รู้จักเขาแล้วเขารู้จักคุณหรือเปล่า
นี่หรือประธานกลุ่ม

อย่าให้แฉนะคับ ว่าคุณทำอะไรใครเขาไว้มั่ง
อยู่กันเงียบๆต่างคนต่างอยู่ก็ดีแล้ว อย่าทำเป็นใหญ่พวกเยอะแล้วด่าเขาไปทั่ว
แล้วพวกที่ว่าเยอะเนี่ย รู้จักเขาแล้วเขารู้จักคุณหรือเปล่า
นี่หรือประธานกลุ่ม
....ผมรู้แล้วว่าคุณคือใครคุณพลาดแล้วที่เอาชื่อผมมาสมัครใช้ชื่อ RZ1

....ผมรู้แล้วว่าคุณคือใครคุณพลาดแล้วที่เอาชื่อผมมาสมัครใช้ชื่อ RZ1

พอจะรู้และคับพี่ว่าท่านผู้นั้นเปงไคยังไง และพอเดาเรื่องออกว่าคุณจะแฉอะไร คุณ ล็อกอินเข้ามาแล้วมาใส่ข้อมูลของ Profile แบบนั้นมันลูกผู้ชายพอหรอคับ มีไรก้อพูดออกมาเลยดีกว่าถ้าคิดว่า สิ่งที่คุณรู้มันน่าแฉ และคิดว่าแฉแล้วจะทำให้คนที่ทำอู่ดีๆเค้าเสียหายก้อ ลองบอกมาคับ พอจะรู้ว่าคุณล็อกอินเข้ามาจากพื้นที่แถวๆ วิภาวดี โดยใช้ระบบดีแทค เข้ามาก่อกวนความสงบของพวกเรา ชาวเซฟไทย แห่งตำบล k-sport

อย่าเอาตัวเราไปแลกกับมันเลยพี่ เรารู้ตัวเราเองดีว่า เราทำอะไรยังไง ไคจะคิดไงก้อปล่อยแม่งไปเถอะ เราทำดีของเราแบบนี้ต่อไปดีกว่าคับ ไว้ สอบเสดแล้วจะเข้าไปหานะพี่:biggrin:

.... ตาม มา ดู ให้กำลังใจครับพี่ เก๋ ถึงผมจะไม่เคยพบพี่ แต่เป็นเหตุการคล้ายๆกัน
เลยเข้าใจและเห็นใจครับ ....

ปล. ขอโทษนะครับ ท่านที่โทรมาถามปัญหาจุกจิก ที่เกิดกับ RB แล้วผมตอบไม่ได้ อย่าโกดป๋มนะ
( อย่าถาม ป๋มเลย ป๋มทำ RB ไม่เป็น ถ้าเป็น J ว่าไปอย่าง )

งงเลย ไม่ได้เข้ามานาน แต่เป็นกำลังใจให้พี่เก๋ครับ สู้ๆ อยากเห็นrb26ตัวแรงวิ่งเลขตัวเดียว

งงเลย ไม่ได้เข้ามานาน แต่เป็นกำลังใจให้พี่เก๋ครับ สู้ๆ อยากเห็นrb26ตัวแรงวิ่งเลขตัวเดียว

อย่างน้อยเอ็งน่าจะรู้ดีว่าตลอด7ปีกว่าที่ทำรถมาด้วยกันเป็นยังไง ( ลูกสูบวิสโก้ที่ไปซื้อด้วยกันเมื่อ5ปีก่อนยังอย่ดีเก็บไว้ให้ตลอด)

สถานะ
ไม่ได้เปิดสำหรับการตอบกลับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน