กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มาตรฐานน้ำมัน ยูโร 5 มีในไทยแล้วหรอครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย togive
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

togive

Registered
เรื่องของมาตรฐาน มาตรฐานน้ำมัน ยูโร 5 ต้องมี ค่าซัลเฟอร์ต่ำมาก และ ลดมลพิษในอากาศ แล้วกำลังจะมาบังคับใช้ในบ้านเรา อยากรู้ว่าตอนนี้มีในไทยแล้วหรอครับ มีใครลองแล้วบ้างมาแชร์หน่อยครับ

-ที่บริษัทผมยัง นำเข้าจากต่างประเทศผ่านเซลล์
ใช้ทดสอบรถที่ผลิตเพื่อส่งขายในเเถบประเทศที่มีอากาศค่อนข้างเย็น เเละมีหีมะตก

-เเต่ในไทยนี่ เหมือนเคยเห็นโฆษณาเเวปๆ จำไม่ได้ว่าของค่ายไหน

ของบางจากมีแล้วครับ รายแรกในเอเชียเลยที่ได้ยูโร5 เติมมาซักพักแล้วไม่มีปัญหา

ราคาถูกกว่าพวก gasohol มั้ยครับ น่าสนใจไม่รู้ปั๊มแถวบ้านมียัง

ถูกกว่าแก๊สโซฮอลแน่นอนครับ แถมยังลดมลพิษจากการเผาไหม้ โดยลด CO2 & ไฮโดรคาร์บอนลง 30%

E20 ยูโร 5 ตัวนี้ น่าลองเติมนะครับ มาตรฐานเทียบเท่าทางยุโรป เผาไหม้สะอาด ลดปริมาณกำมะถันลง 5 เท่า<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p>
ทำให้ระบบกรองไอเสียไม่ต้องทำงานหนัก ยืดอายุไปได้อีกสักระยะ<o:p></o:p>
<o:p] </o:p>
เห็นว่าเป็นสูตรที่พัฒนาขึ้นใหม่ ทำความสะอาดเครื่องยนต์ดีขึ้น และลดแรงเสียดทานภายใน หรือง่ายๆ คือ น้ำมันจะลื่นกว่าปกติ ทำให้ประหยัดขึ้น แต่อาจต้องเติมสัก 4-5 ถัง จึงจะเห็นผลครับ<o:p></o:p>

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน