ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนปรึกษา RB20 DE 24V. Auto เดิม ๆ

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Registered
LV
0

ตามหัวข้อเลยครับ...รถผม RB20 DE 24V. Auto เดิม ๆ เลยครับ จะขอปรึกษา

1.เรื่องท่อไอเสีย คับ เคยเปลี่ยนมาแล้ว เป็น ท่อ 2.5 นิ้ว เข้า แคทฯ แล้วเข้าพักกลาง แล้วเดินท่อ 2.5 เข้า พักปลาย 3 นิ้ว เสียงทุ้ม แน่น ดี ไม่ดังจนน่ารำคาญ ครับ
แต่ตอนนี้ ท่อไอเสีย รั่ว คับ เหล็ก ช่วงก่อนเข้าพักปลาย มีรู ผุ หลายรู เลย กำลังจะเดินใหม่ครับ แล้วผมควรใช้สูตรเดิม เมาะมั้ยครัย 2.5 นิ้ว แล้ว เหล็ก หรือว่า เลส ดีครับ มีร้าน แนะนำมั้ยครับ แถว มีนบุรี ครับ ( รามคำแหง 174)

2.คิดจะเปลี่ยนท่อยาง ต่างๆ ในห้องเครื่อง ครับ เพราะเดิมๆ ติดรถมา ก็นานโข
ให้มีสีนสันหน่อย สวยงาม อาจจะสีนำเงิน รบกวนแนะนำด้วยครับ ว่าต้องเปลี่ยนส่วนไหนบ้างครับ ของอารัยดี ราคาโดยประมาณ ทำที่ไหนดี

3.ช่วงนี้ สังเกตุว่า ไฟเตือนน้ำมันใกล้จะหมด ไม่โชว์ ครับ เกจ์น้ำมัน เลยขีดสุดท้ายลงมาเกือบ 2 มิล กว่า ๆ ก็ยังไม่โชว์ ปกติน่าจะโชว์ แล้ว ผมต้องเช็คตรงไหน ครับ เช็คหลอด เช็คฟิวส์ หรือเปล่า ครับ

แนะนํๅไปอู่ B2K/'/ แถวเกษตรนวมินตร์ แยก big apple เขาจัดการให้คับ
ไม่เเพง คุยง่าย กันเอง โทรสอบถามก่อนได้จร้า ช่างแจ็ค/'/ 086-8738695
ปล. ผมก็ทําที่อู่นี้เช่นกันคับผม...........555^^/'/

แนะนํๅไปอู่ B2K/'/ แถวเกษตรนวมินตร์ แยก big apple เขาจัดการให้คับ
ไม่เเพง คุยง่าย กันเอง โทรสอบถามก่อนได้จร้า ช่างแจ็ค/'/ 086-8738695
ปล. ผมก็ทําที่อู่นี้เช่นกันคับผม...........555^^/'/

มาจากนวมินทร์ ถึงแยก แล้วเลี้ยวซ้าย หรือเปล่าคับ....? แล้วอู่ อยู่ตรงโค้งซ้ายมือ ถ้าเป็นอู่นี้ แต่ก่อนผมก็มาทำอู่นี้ตลอดครับ......อู่ พี่ จบ ป่าวคับ....? แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาทำคับ ขับผ่านเห็นเหมือนเปลี่ยนไปแล้วคับ

เคร ครับ ไม่น่าใช่อู่พี่จบ คนละอู่กัน

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
1.ถ้าของเดิมวิ่งดีอยู่แล้วก็ทำสูตรเดิมครับ จะเป็นเหล็กหรือเลสก็แล้วแต่งบครับ
2.ถ้าหมายถึงสายลมต่างๆก็ดูขนาดเท่าเดิมครับแล้วก็ถอดเปลี่ยนทีละเส้นครับยาวแค่ไหนก็ตัดแค่นั้น จะได้ไม่พลาดครับ
3.ถอดปั้มติ๊กในถังออกมาจะมีเซ็นเซอร์วัดระดัวน้ำมันอยู่ครับ ตัวที่เป็นสายเส้นเดียว เอาไปเทียบซื้อเอาครับ จะหาร้านอะไหล่หรือเชียงกงก็ได้ครับ เชียงกงจะไม่เกิน100บาท(ผมได้มา50บาทเอง)

1.ถ้าของเดิมวิ่งดีอยู่แล้วก็ทำสูตรเดิมครับ จะเป็นเหล็กหรือเลสก็แล้วแต่งบครับ
2.ถ้าหมายถึงสายลมต่างๆก็ดูขนาดเท่าเดิมครับแล้วก็ถอดเปลี่ยนทีละเส้นครับยาวแค่ไหนก็ตัดแค่นั้น จะได้ไม่พลาดครับ
3.ถอดปั้มติ๊กในถังออกมาจะมีเซ็นเซอร์วัดระดัวน้ำมันอยู่ครับ ตัวที่เป็นสายเส้นเดียว เอาไปเทียบซื้อเอาครับ จะหาร้านอะไหล่หรือเชียงกงก็ได้ครับ เชียงกงจะไม่เกิน100บาท(ผมได้มา50บาทเอง)

ขอบคุณ ครับ แต่เกจ์วัดน้ำมัน ที่หน้าปัดยัง ขึ้น-ลง ปกติ นะครับ แค่ไฟเตือนไม่โชว์แค่นั้นเองครับ

มาจากนวมินทร์ ถึงแยก แล้วเลี้ยวซ้าย หรือเปล่าคับ....? แล้วอู่ อยู่ตรงโค้งซ้ายมือ ถ้าเป็นอู่นี้ แต่ก่อนผมก็มาทำอู่นี้ตลอดครับ......อู่ พี่ จบ ป่าวคับ....? แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาทำคับ ขับผ่านเห็นเหมือนเปลี่ยนไปแล้วคับ

เคร ครับ ไม่น่าใช่อู่พี่จบ คนละอู่กัน
คนละอู่คับ! นั่นอูพี่บรรจงคับ.........
แต่อู่ B2K ก็เลี้ยวซ้ายตรงแยก ถูกแล้วคับ ตรงเข้ามาซักหน่อยแล้วเลี้ยวขวาตรง ซอย สุคนธสวัส11 ตรงเข้ามา กลางซอย อู่อยู่ซ้ๅยมือ คับผม:coolly-0003:

คนละอู่คับ! นั่นอูพี่บรรจงคับ.........
แต่อู่ B2K ก็เลี้ยวซ้ายตรงแยก ถูกแล้วคับ ตรงเข้ามาซักหน่อยแล้วเลี้ยวขวาตรง ซอย สุคนธสวัส11 ตรงเข้ามา กลางซอย อู่อยู่ซ้ๅยมือ คับผม:coolly-0003:

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน