กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวน สอบถาม เรื่องน้ำหม้อน้ำ ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย SiripongChonburi
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งซื้อA32 ปี1999 มาเพราะชอบมากเป็นพิเศษครับ

สภาพโดนร่วมปกติทุกอย่าง แต่มีปัญหาคาใจอย่างเดียวคือว่า รถของผมน้ำในหม้อน้ำจะหายบ่อย แต่ไม่ถึงขึ้นโอเวอร์ฮีทนะครับ ขับ500กว่ากิโลได้ แต่ไกลกว่านี้ยังไม่เคย ฝาสูบไม่โก่ง เปิดฝาหม้อน้ำสตาทร์เครื่องน้ำไม่พุ่ง เร่งเครื่องไม่มีฝองอากาศขึ้นมา แต่น้ำมันหายบ่อย แล้วน้ำในหม้อพักไม่ดูดกลับเวลาเครื่องเย็น ผมต้องคอยเติมน้ำคืนเองก่อนใช้รถตลอด จนผมเป็นกังวลว่าขับทางไกลๆกลัวจะมีปัญหา มีวิธีการแก้ไขเบื้องต้นอย่างไงบ้างหรอครับ ผมไม่ค่อยชำนานเท่าไหร่ ขอความรู้หน่อยครับ

ลืมบอกไปครับ รถผมติดแก๊ส LPGครับ แล้วก็ไม่ได้ใช้น้ำยาหล่อเย็น จะเกี่ยวกันไหมครับ

ขอบคุณทุกๆคนล่วงหน้านะครับ:coolly-0033:

กรณีนี้ ไม่ยาก เปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูครับ ไม่กี่บาท
รับรองหายสนิท ไม่หายตามไปด่าไอ้ปรื้ดได้เลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน