กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับติดตั้ง Lpg และ แก้ไขงาน Lpg

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31001
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ป๊าครับแล้วเครื่อง RB เทอโบ แล้วติดแก็ซแบบมิกเซอร์ควรใช้หัวเทียนเบอร์อะไรดีครับ

เบอร์ 7 Platinum หรือ เบอร์ 8 Iridium ก็ใช้ได้ครับ

1jz-ge ครับตอนนี้ใช้ระบบ mixer ครับอยากเปลี่ยนเป็นหัวฉีดครับอยากทราบราคาการอัพเกรดครับว่าเท่าไหร่

ช่วยที่ครับ เครื่อง12V ติดแก๊สแบบมิกเซอร์มา1เดือนกว่าใช้แก๊สปกติดีแต่ใช้นำ้มันเดินเบาไม่เรียบเร่งไม่ขึ้นจะสะดุดและวิ่งไม่ออกบางที่ก็สตาร์ยากและเวลาเปิดประตูไฟขอทางติด(ไฟติดเพราะระบบกันขโมยปกติ)รอบของเครื่องก็จะสวิงตามจังหวะไฟ กรองเบนซินเปลี่ยนแล้วกล่องเครื่องยืมของเพือนมาใส่ก็ไม่หายและตอนวิ่งแก๊สใช้ความเร็วพอเบรคเครื่องดับครับ :coolly-0043:

ขอบคุณคับป๋าที่ช่วยจูนแก๊สให้ วิ่งปรื้ดๆเลยครับ
แต่มีเรื่องรบกวนป๋าอีกเรื่องนึง ที่ป๋าตัดท่อ acc value แล้วใส่ power value อะ เวลาสตาร์ทตอนเครื่องเย็นรอบมันไม่วอร์มเลยอะ แล้วเวลาคอมแอร์ทำงาน ท่อ acc value มันดูดซะบี้เลยอะครับ มันจะเป็นไรอะป่าว:coolly-0043:

ขอบคุณคับป๋าที่ช่วยจูนแก๊สให้ วิ่งปรื้ดๆเลยครับ
แต่มีเรื่องรบกวนป๋าอีกเรื่องนึง ที่ป๋าตัดท่อ acc value แล้วใส่ power value อะ เวลาสตาร์ทตอนเครื่องเย็นรอบมันไม่วอร์มเลยอะ แล้วเวลาคอมแอร์ทำงาน ท่อ acc value มันดูดซะบี้เลยอะครับ มันจะเป็นไรอะป่าว:coolly-0043:

มันก็ได้อย่างเสียอย่างครับ เพราะจากที่ว่ามา ACC ทำงานเพี้ยนแล้วครับ สาเหตุน่าจะมาจากมันเสื่อมคุณภาพไปแล้ว แต่ไม่ได้เสีย ลองคลายเพาเวอร์วาวล์ออกสัก 2 รอบตอนเครื่องเย็นดูครับ จะดีขึ้นเยอะ แต่เมื่อเครื่องร้อนแล้วเวลาคอมแอร์ตัดต่อมันอาจจะแรงขึ้นมาบ้างน่ะครับ แต่ยังไงก็ดีกว่าเดิมแน่นอนครับ

สนใจติดตั้งแก๊ส LPG หรือ แก้ไขงาน ดูได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/103

ราคาค่าติดตั้งแก๊ส LPG ในเครื่องยนต์เบนซิน ณ วันที่ 14 เดือนกรกฎาคม 2553 ดังนี้

ระบบหัวฉีดก๊าซ

เครื่องยนต์ 4สูบ ทั่วไป ไม่มี Turbo
- ยี่ห้อ Gas Italy ราคา 23,000.-บาท
- ยี่ห้อ AC AutoGaz STAG-4 ราคา 27,000.-บาท

- หากเป็นเครื่องยนต์ 4สูบ มี Turbo หรือ Vtec หรือ เกินกว่า 150แรงม้า คิดเพิ่มจากราคาทั่วไปอีก 2,000-4,000.-บาท

เครื่องยนต์ 6สูบ ทั่วไป ไม่มี Turbo
- ยี่ห้อ Gas Italy ราคา 28,000.-บาท
- ยี่ห้อ AC AutoGaz STAG-300Plus ราคา 36,000.-บาท

- หากเป็นเครื่องยนต์ 6สูบ มี Turbo หรือ เกินกว่า 220แรงม้า คิดเพิ่มจากราคาทั่วไปอีก 3,000-5,000.-บาท

ราคานี้รวมอุปกรณ์ทุกอย่างไว้แล้ว+รับประกันอุปกรณ์ทุกชิ้น 12 เดือน ถัง MultiValve ขนาดปริมาตร 58 ลิตร หากต้องการถังขนาดใหญ่กว่านี้ต้องเพิ่มเงินตามขนาดที่ต้องการ<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมต้องได้ใช่บริการเร็วๆๆนี้แน่นอนครับป๋า
ผมมีถังอยู่แล้ว 64 ลิตร สามารถนำไปใช้กับการติดตั้งระบบหัวฉีดได้ใช่ไหมครับ เครื่อง RB 25 det เคยติดแล้วเครื่องเดิมไม่โบยกลงเพราะเปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น RB 25 det
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ PM มาก้อได้ครับ:coolly-0033:

ป๋าครับ รบกวนด้วยครับ อาการนี้เกิดจากอะไรครับ
รถผม ติดGasเป็นแบบMixer เครื่องRb20Eไม่โบ
(ตั้งไว้2700รอบแล้วตัดเป็นGasเอง)Startน้ำมันก่อนตลอดครับ
ธรรมดาไม่เคยออกอาการให้เห็นครับ
ช่วงเช้า
วันนี้ขับอยู่ดีๆชิวๆ ขับประมาณ60-80ชลอเข้าโค้ง
แล้วอยู่ดีๆรอบก็ค่อยๆตกมาถึง500รอบแล้วก็เหมือนจะดับเลยเหยีบ
เร่งไปสักนิดทีนี้ แล้วก็เหมือนจะเป็นปกติแต่สุดท้ายรอบก็ค่อยตกลงมา
จนเครื่องดับคาพวงมาลัยล็อค ดับไปเฉยเลยรีบเปิดไฟฉุกเฉินเข้าข้างทาง
เลยสับเกียร์มาPแล้วStartใหม่ก็ติด แล้วก็เริ่มเหยีบคันเร่งให้มันถึง
รอบ2700รอบ ขับถึงจุดหมาย ปกติไม่มีอาการ
ช่วงเย็น
Stratน้ำมันแล้วเหยีบเร่งเหมือนเดิมที่2700รอบ
แล้วก็ตัดเป็นGas
คราวนี้ลองไม่เปิดแอร์ขับออกจากสถาบัน
ถึงทางออกขลอเข้าโค้งอาการเหมือนเมื่อเช้าเลยครับ
ดับอีกเลยทำเหมือนตอนเมื่อเข้า จนขับGasกลับมาที่บ้าน
ได้เหมือนเดิม
ปล.สรุปคืองงว่าทำไมบางทีถึงเป็นหรือบางทีไม่เป็นทั้้งๆ
ที่ไม่เคยมีอาการอย่างงี้มาก่อนเลย ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดมาจากไรครับ
เป็นเพราะกรองหรือเปล่า หรือต้องจูนแก้สใหม่เพราะไม่ได้จูนมานานแล้ว
มากครับขอคำแนะนำด้วยนะครับป๋าขอบคุณครับ

ป๋าครับ รบกวนด้วยครับ อาการนี้เกิดจากอะไรครับ
รถผม ติดGasเป็นแบบMixer เครื่องRb20Eไม่โบ
(ตั้งไว้2700รอบแล้วตัดเป็นGasเอง)Startน้ำมันก่อนตลอดครับ
ธรรมดาไม่เคยออกอาการให้เห็นครับ
ช่วงเช้า
วันนี้ขับอยู่ดีๆชิวๆ ขับประมาณ60-80ชลอเข้าโค้ง
แล้วอยู่ดีๆรอบก็ค่อยๆตกมาถึง500รอบแล้วก็เหมือนจะดับเลยเหยีบ
เร่งไปสักนิดทีนี้ แล้วก็เหมือนจะเป็นปกติแต่สุดท้ายรอบก็ค่อยตกลงมา
จนเครื่องดับคาพวงมาลัยล็อค ดับไปเฉยเลยรีบเปิดไฟฉุกเฉินเข้าข้างทาง
เลยสับเกียร์มาPแล้วStartใหม่ก็ติด แล้วก็เริ่มเหยีบคันเร่งให้มันถึง
รอบ2700รอบ ขับถึงจุดหมาย ปกติไม่มีอาการ
ช่วงเย็น
Stratน้ำมันแล้วเหยีบเร่งเหมือนเดิมที่2700รอบ
แล้วก็ตัดเป็นGas
คราวนี้ลองไม่เปิดแอร์ขับออกจากสถาบัน
ถึงทางออกขลอเข้าโค้งอาการเหมือนเมื่อเช้าเลยครับ
ดับอีกเลยทำเหมือนตอนเมื่อเข้า จนขับGasกลับมาที่บ้าน
ได้เหมือนเดิม
ปล.สรุปคืองงว่าทำไมบางทีถึงเป็นหรือบางทีไม่เป็นทั้้งๆ
ที่ไม่เคยมีอาการอย่างงี้มาก่อนเลย ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดมาจากไรครับ
เป็นเพราะกรองหรือเปล่า หรือต้องจูนแก้สใหม่เพราะไม่ได้จูนมานานแล้ว
มากครับขอคำแนะนำด้วยนะครับป๋าขอบคุณครับ

คำแนะนำ

มันต้องดูสาเหตุที่ช่วงขณะเครื่องยนต์ดับว่า ส่วนผสมเชื้อเพลิงเป็นอย่างไร? ถ้าให้ตอบแบบกว้างๆ สันนิษฐานว่า เชื้อเพลิงบาง หรือ อาจจะหนาเกินไปเพราะว่าหม้อต้มยังไม่ร้อนพอ ช่วงนี้อากาศเย็นกว่าปกติ ต้องใช้เวลาในการวอร์มน้ำมันให้มากกว่าเดิมเพื่อให้หม้อต้มร้อนพอเหมาะที่จะต้มแก๊สได้ครับ

ผมต้องได้ใช่บริการเร็วๆๆนี้แน่นอนครับป๋า
ผมมีถังอยู่แล้ว 64 ลิตร สามารถนำไปใช้กับการติดตั้งระบบหัวฉีดได้ใช่ไหมครับ เครื่อง RB 25 det เคยติดแล้วเครื่องเดิมไม่โบยกลงเพราะเปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น RB 25 det
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ PM มาก้อได้ครับ:coolly-0033:

ตอบทาง PM แล้วน่ะครับ

rb25 det ติดแก๊สหัวฉีดเท่าไหร่ครับ

แล้วถ้าเอาหม้อทอง เท่าไหร่ครับ

ป๋าคราบรถผมเป็นอารายก็ไม่รู้ รอบมันสวิง 200-500 รอบ จากเดิมตั้งไว้ ราวๆ 950 แล้วเวลาแอร์ดึงลงไปราว ๆ 600-650 คราวนี้มันกระชากลงมา 400-500 เลย แต่เวลาเร่งขับไม่มีปัญหามี แต่ ตอนเดินเบาไม่นิ่ง แต่ผมเพิ่ง over hual หม้อต้ม star gas turbo มันจะเกี่ยวกับการซ่อมไม่ดีไหมครับ หรือ ว่าแว็กกั้มผมมันเริ่มแตก หารอยรั่วไม่เจอ สงสัยอยู่ 2 อย่างเนี่ยครับ แนะนำหน่อยครับป๋า

อู่อยู่แถวไหนครับ

อยากล้างหม้อต้ม+จูนแก๊สใหม่ครับ

ใช้เวลาในการทำนานมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ป๋าคราบรถผมเป็นอารายก็ไม่รู้ รอบมันสวิง 200-500 รอบ จากเดิมตั้งไว้ ราวๆ 950 แล้วเวลาแอร์ดึงลงไปราว ๆ 600-650 คราวนี้มันกระชากลงมา 400-500 เลย แต่เวลาเร่งขับไม่มีปัญหามี แต่ ตอนเดินเบาไม่นิ่ง แต่ผมเพิ่ง over hual หม้อต้ม star gas turbo มันจะเกี่ยวกับการซ่อมไม่ดีไหมครับ หรือ ว่าแว็กกั้มผมมันเริ่มแตก หารอยรั่วไม่เจอ สงสัยอยู่ 2 อย่างเนี่ยครับ แนะนำหน่อยครับป๋า

อาการนี้น่าจะแก๊สหนาเกิน ลองถอดผ้าหม้อต้มด้านหลังดูจะเห็นชัดว่าแผ่นสังกะสีมันโก่งต้องดัดกลับมาแต่อย่าดัดให้แบนเรียบน่ะครับ ดัดให้มันแค่โก่งน้อยลงเท่านั้น ลองดูก่อนน่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน