กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับโอน-ย้าย-เปลี่ยนเครื่อง (ไม่ต้องนำรถเข้าตรวจ)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31874
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31874

Cefiro-Thailand Members
สนใจติดต่อ 081 3290115 พงษ์คับ

ปล.บางอย่างคุยกันจะสะดวกกว่า...ฃิกแฃกๆ..

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ทำได้ครับแต่ต้องมีหนังสือมอบอำนาจจากไฟแนนท์มาด้วยนะครับ
รายละเอียดโทรมาคุยได้

แจ้งเปลี่ยนสีกะขอแผ่นป้ายทะบียนใหม่เท่าไหร่ครับ
Re: รับโอน-ย้าย-เปลี่ยนเครื่อง (ไม่ต้องนำรถเข้าตรวจ)
<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --]แจ้งเปลี่ยนสีกะขอแผ่นป้ายทะบียนใหม่เท่าไหร่ครับ

ได้ครับแต่ขอทราบรายละเอียดอีกนิดถึงคุยเรื่องราคานะครับ
รายละเอียดโทรมาคุยกันนะครับ
<!-- / message -->

Re: รับโอน-ย้าย-เปลี่ยนเครื่อง (ไม่ต้องนำรถเข้าตรวจ)

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message --]แจ้งเปลี่ยนสีกะขอแผ่นป้ายทะบียนใหม่เท่าไหร่ครับ

ได้ครับแต่ขอทราบรายละเอียดอีกนิดถึงคุยเรื่องราคานะครับ
รายละเอียดโทรมาคุยกันนะครับ
<!-- / message --]
ป้าย 200
วงกลม 20
สี 50
ค่าฃิกแฃก 1000
ค่าแรง 500-1000 ตามระยะเช่น
-รถอยู่พื้นที่ที่ใด

เปลี่ยนสี เปลี่ยนเครื่องเท่าไหร่คับ
เปลี่ยนสี 50 บาท
เปลี่ยนเครื่อง 50 บาท
ค่าภาษีเพิ่ม ตาม cc ของเครื่อง
ค่าอากรประเมินร้อยละ 5 บาท จากราคาประเมิน
ค่าฃิกแฃก1000
ค่าแรง กทมและปริมลฑล 1000-1500 ตามระยะทาง

ผมหมายถึงรับทำเล่มทะเบียนรถใหม่หรือป่าวครับยังไงบอกด้วยนะครับขอบคุณครับ

โอนเป็นเจ้าของใหม่ แจ้งเปลื่ยนสี แจ๊งแก๊ส ย้ายจากอยุทยา มา กทม เท่าไรครับ

ผมหมายถึงรับทำเล่มทะเบียนรถใหม่หรือป่าวครับยังไงบอกด้วยนะครับขอบคุณครับ
รับครับแต่รถต้องไม่ใช่รถที่มีแต่ใบ อินวอยอย่างเดียวนะครับ
ถ้าเป็นรถที่ประมูลมา หรือนำเข้าแบบมีเอกสาร หรือมีคำสั่งศาล อะไรประมาณนี้ได้ครับ

อยากได้เลขทะเบียนรถหาให้ได้ป่าวครับ

อยากได้เลข xx-689 กทม. กำลังหาอยู่

รับทำรึป่าวครับ :biggrin: :biggrin: :biggrin:

โอนเป็นเจ้าของใหม่ แจ้งเปลื่ยนสี แจ๊งแก๊ส ย้ายจากอยุทยา มา กทม เท่าไรครับ
โอน 50
เปลี่ยนสี 50
ใช้ทะเบียน กทม 200 (ถ้าไม่มีที่อยู่ กทม) ถ้ามี 50
ค่าแผ่นป้ายทะเบียน 200
ป้ายวงกลม 20
ใช้แก๊ส 50 (กรณีมีใบรับรอง) ถ้าไม่มี 800 แต่ถังต้องไม่เกิน 10 ปี ถ้าเกินต้องดูสภาพก่อนนะครับ
ไม่นำรถเข้าตรวจ 1000
ค่าแรง 1000-1500 (กรณีนำเอกสารมาให้ที่ กทม. ถ้าให้ไปรับเอกสารคุยอีกทีครับ)
คร่าวๆ ประมาณนี้ครับ

อยากได้เลขทะเบียนรถหาให้ได้ป่าวครับ

อยากได้เลข xx-689 กทม. กำลังหาอยู่

รับทำรึป่าวครับ :biggrin: :biggrin: :biggrin:
ได้ครับ แต่... อาจต้องรอ ส่วนเรื่องราคาต้องเช็คก่อนครับว่ามีใครจองแล้วรึยัง

พอดีผมทำทะเบียนหายนะครับหาไม่เจอเลยนะครับเดือนหน้าทะเบียนรถจะหมดแล้วนะครับผมไม่ได้ถ่ายเอกสารไรไว้เลยนะครับเซ็งเลยนะครับมีวิธีไหนป่าวครับ

โอน 50
เปลี่ยนสี 50
ใช้ทะเบียน กทม 200 (ถ้าไม่มีที่อยู่ กทม) ถ้ามี 50
ค่าแผ่นป้ายทะเบียน 200
ป้ายวงกลม 20
ใช้แก๊ส 50 (กรณีมีใบรับรอง) ถ้าไม่มี 800 แต่ถังต้องไม่เกิน 10 ปี ถ้าเกินต้องดูสภาพก่อนนะครับ
ไม่นำรถเข้าตรวจ 1000
ค่าแรง 1000-1500 (กรณีนำเอกสารมาให้ที่ กทม. ถ้าให้ไปรับเอกสารคุยอีกทีครับ)
คร่าวๆ ประมาณนี้ครับ

ใช้เวลาประมานกี่วันหรอครับ พอดีพึ่งซื้อรถมาจากอยุทธยา:embarrassed::embarrassed:

พอดีผมทำทะเบียนหายนะครับหาไม่เจอเลยนะครับเดือนหน้าทะเบียนรถจะหมดแล้วนะครับผมไม่ได้ถ่ายเอกสารไรไว้เลยนะครับเซ็งเลยนะครับมีวิธีไหนป่าวครับ

พอช่วยต่อภาษีได้ ขอดูสำเนาเล่มนิดคับ:byebye: