กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ร้านตะโก้เบญจพงศ์ @ หัวหิน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย patzza
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

patzza

Registered
ตะโก้เสวย ขนมหวานแบบไทยๆ ที่ป้าจริยาเจ้าของร้าน แกบอกว่าทำขายมานานถึง 30 กว่าปีแล้ว มีทั้งไส้แห้ว ไส้สาคู และไส้เผือก ราดด้วยหน้ากะทิสดหวานมันกำลังพอดี ทำให้เป็นที่ติดอกติดใจคอขนมหวานทั้งหลาย หรือใครหลายๆ คนที่ได้ลอง ส่วนเรื่องราคา ถ้าซื้อเป็นชิ้น ก็ชิ้นละ 15 บาท เป็นถาด ก็อยู่ที่ 40 บาท หรือถ้าต้องการแบ่งเป็นชิ้นเล็กๆ ห่อด้วยใบเตยแบ่งเป็นคำพอดี จะได้ 16 ชิ้น กล่องละ 40 บาทเหมือนกัน

แต่ถ้าจะให้ดีนะคับต้องโทรสั่งไปก่อนม่ายงั้นอดกินแน่ๆคับ เปิดบริการทุกวัน ตั้งแต่ 8:00 น. ไปจนกว่าของจะหมด[หมดเร็วมากคับ]
ร้านตั้งอยู่ที่
บ้านเลขที่ 49 ถ.เดชานุชิต (เยื้องกับ 7-Eleven สี่แยกเจ๊กเปี๊ยะ)
ต.หัวหิน อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77110 โทร 032-511255

แล้วถ้าสั่งจะส่งอย่างไรครับ..
ปล.ป๋าโจ้ เซฟหัวหิน จัดมาให้หน่อยครับ..

กินแย้วคราบ แม่ไปซื้อมาฝากกลมกล่อมดี

ถ้าใครชอบกินตะโก้ ไป ตรงตลาดพลู สถานนีรถไฟก็ได้นะ รสชาติไม่เป็นสองรองใคร
ขาย บ่าย 2-4 ก็ หมดเหมือนกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน