กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ร้านอากิโยชิ Akiyoshi (ชาบู)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย halimoya
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

halimoya

いだく
Registered
วันนี้มีร้านมาแนะนำค่ะเป็นร้านชาบู อยู่ ชั้น 1 และ 2 ตึก Taisin Square ระหว่างซอยสุขุมวิท 67 - 69 ติดรถไฟฟ้า BTS สถานีพระโขนง ถนนสุขุมวิท กรุงเทพฯ
โทร : 0-2714-0791, 0-2318-2267-8
ให้เปิดบริการ : จันทร์-ศุกร์ 11.00-14.00 น., 18.00-22.00 น.
เสาร์-อาทิตย์ 11.00-22.00 น.

ไปกินเมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็เลยเอามาแนะนำกันเพื่อใครกำลังหาร้านอร่อย ๆ อยู่ค่ะ แต่พอดีว่าวันนั้นไม่ได้เอากล้องไปเลยต้องเอารูปจากเน็ตมาลงแทนคงไม่ว่ากันนะค่ะ

Akiyoshi ที่นี่ขึ้นชื่อเรื่องชาบู-ชาบู และสุกียากี้สไตล์ญี่ปุ่น เพราะเจ้าของร้านนำสูตรอาหารมาจากญี่ปุ่นโดยตรง ฉะนั้นมั่นใจได้ว่า รสชาติอาหารที่นี่เป็นเหมือนต้นตำรับดั้งเดิมแน่นอน แล้วรู้มั้ยคะว่าที่นี่เค้าก็มีอาหารญี่ปุ่นแสนอร่อยแบบ A La Carte ให้เลือกทานเพียบเลย ทั้ง ซูชิ ซาชิมิ ยากิโทริ เทมปุระ ข้าวหน้าต่างๆ ฯลฯ

อร่อยสมคำร่ำลือค่ะร้านขอนี้ขอยืนยัน วันนั้นไปกินชาบูค่ะ เป็นบุฟเฟ่ต์ราคาประมาณ 400 บาทต่อท่าน หรือถ้าอยากทานทั้ง 2 อย่าง คิดเพิ่มท่านละ 40 บาทค่ะ ในเซตบุฟเฟ่ต์เราจะสั่งอะไรได้บ้าง เริ่มจากเนื้อหมู เนื้อไก่ เนื้อ โดยเฉพาะคนที่ชอบทานเนื้อ ของร้านนี้อร่อยเด็ดจริงๆ เพราะเค้าคัดเนื้ออย่างดีสไลด์บาง เห็นเป็นลายของชั้นเนื้อ เสิร์ฟมาพร้อมชุดผักสดและเส้น

ส่วนประเภทของทอดมี Tori Karaage (110 บาท) ไก่ชุบแป้งทอด, Tonkatsu (130 บาท) หมูชุบแป้งทอด, Ebi Tempura (300 บาท) เทมปุระกุ้งล้วน หรือถ้าชอบทานข้าวแนะนำ Katsudon (140 บาท) ข้าวหน้าหมูทอด, Unakidon (420 บาท) ข้าวหน้าปลาไหล หรือเป็นชุดใหญ่อย่าง Saba Teishoku Set ชุดปลาซาบะย่าง (180 บาท)

ปลาหมึกทาโกะ หรือจะสั่งเป็นชุดใหญ่ Sashimi Moriawase (900 บาท) ปลาดิบรวมชุดใหญ่, Sushi Nikiri (450) ข้าวปั้นหน้ารวมชุดกลาง และ California Roll (160 บาท) ข้าวปั้นห่อสาหร่ายคลุกไข่กุ้ง (ชุดนี้ไม่ได้สั่งค่ะ เพราะเดียวมันจะอิ่มไปค่ะ)

เพื่อน ๆ ก็ลองไปทานได้นะค่ะ วันนั้นไปทานกะเพื่อน ๆ 4 คน ก็หมดไป 2 พันกว่าบาท ก็ไม่แพงนะค่ะคุ้มมั่ก ๆ ค่ะ :coolly-0033:

แถวบ้านเสี่ย71 ไปคราวหน้า ขอกินฟรีดีก่า อิอิ

ร้านนี้อร่อยจิงๆ ขอบอก ไม่แพงด้วย เนื้อสไลด์นี่นุ่มๆเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน