กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

วาง J ใช้คานของอะไรได้มั้ง แบบแปลงง่ายๆครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย vampire258
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

vampire258

Registered
วาง J ใช้คานของอะไรได้มั้ง แบบแปลงง่ายๆครับ

คาน 200 กับ S14 เหมือนกันไหมครับ

เอาแบบใช้ลูกยางเจนะครับ ขึ้นตรงๆเลยไหมคัรบ

ใครพอมีรูปคานบ้างครับ

คาน 200 กับ S14 เหมือนกันไหมครับ

เอาแบบใช้ลูกยางเจนะครับ ขึ้นตรงๆเลยไหมคัรบ

ใครพอมีรูปคานบ้างครับ

ของผมใช้ของ 200 ครับ มันจะค่อนข้างตรง

นี่ใช้คาน 200 ไหมครับ

แล้วเหมือน S14 ไหมคัรบ

นี่ใช้คาน 200 ไหมครับ

แล้วเหมือน S14 ไหมคัรบ

ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกว่าของ 200

จะวางเองหรอครับ

ปล. ตอนนี้อู่ที่ผมทำอยู่ ไม่จำเป็นตองใช้คาน 200 แล้ว

แต่ ขึ้นตรงและใช้ลูกยางเจได้เลย

คานเดิม เลาะแท่นเก่าออก ตั้งคานใหม่ให้ได้ องศาของแท่นเครื่องเจ จบแล้ว ง่ายจะตาย

คานเดิม เลาะแท่นเก่าออก ตั้งคานใหม่ให้ได้ องศาของแท่นเครื่องเจ จบแล้ว ง่ายจะตาย

เลาะยังไงครับ เชื่อมสร้างแท่นรับเครื่องใหม่ใช่ไหมครับ

เลาะยังไงครับ เชื่อมสร้างแท่นรับเครื่องใหม่ใช่ไหมครับ

เลาะเอาตรงที่ยึดลูกยางแท่นเครื่อง Rb ออก โดยเอาแก๊สเป่ารอยเชื่อมออก

แต่เว้นตรงที่จะยึดกับ ตัวถังไว้(ตรงโนกๆเอาออกเลย)แล้วเสริมความแข็งแรงกลับ

สร้างแท่นแบบ แมก ว่าก็ได้แล้วคับ

ขอบคุณครับ

อิอิ เสียดายได้คาน 200 มาก่อนครับ

ขึ้นพอดีลูกยางเจเหมือนกันใชไหมพี่เชด

ขอบคุณครับ

อิอิ เสียดายได้คาน 200 มาก่อนครับ

ขึ้นพอดีลูกยางเจเหมือนกันใชไหมพี่เชด

ถ้าใช้คาน 200 จุดยึดเครื่องของเครื่องเจจะตรงกับคานพอดี

แต่ขึ้นอยู่กับว่าจะใช้ลูกยางเจหรือลูกยาง Rb

ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกว่าของ 200

จะวางเองหรอครับ

ปล. ตอนนี้อู่ที่ผมทำอยู่ ไม่จำเป็นตองใช้คาน 200 แล้ว

แต่ ขึ้นตรงและใช้ลูกยางเจได้เลย

ของผม1j ไม่โบ วางมาแล้วเครื่องนิ่ง แต่รถสั่น
ถามจากเพื่อนๆ พี่ๆ มาเค้าบอกว่าเหมือนวางเครื่องมาไม่ดี
ทำแท่นเครื่องไม่แข็งแรง

แบบนี้ถ้าผมจะเอาไปแก้ได้ไม๊คับ แล้วน้าเชดทำแถวไหนอะคับ
ผมไม่ค่อยรู้จักอู่อะคับ

ของผม1j ไม่โบ วางมาแล้วเครื่องนิ่ง แต่รถสั่น
ถามจากเพื่อนๆ พี่ๆ มาเค้าบอกว่าเหมือนวางเครื่องมาไม่ดี
ทำแท่นเครื่องไม่แข็งแรง

แบบนี้ถ้าผมจะเอาไปแก้ได้ไม๊คับ แล้วน้าเชดทำแถวไหนอะคับ
ผมไม่ค่อยรู้จักอู่อะคับ

อยู่แถวเทพารักษ์ ถ้าจะทำโทรมาสอบถามได้ครับ

ส่วนมากที่มาทำ ก็เก็บห้องเครื่องไปเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน