กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สตาร์ทน้ำมันติดยาก

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yuha
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

yuha

Registered
ผมใช้ แก็สมาหลายปี ปัจจุบัน สตาร์ทน้ำมันไม่ติด เลย

เครื่อง 1j ครับ

ต้องสตาร์ทแก็สจะติดดีครับ แต่ถ้าวิ่งไปนานๆ(ถ้าเครื่องร้อน) ก็สตาร์ทน้ำมันติด

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับอะไร

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ปั้มติ๊ก กับกรองน้ำมัน ลองดูแค่2อย่างครับ

ขอบคุณครับ ที่มาตอบ

ปล. ยังไม่ได้เอารถไปเช็คทนวิ่งไปก่อน แต่เห็นอาการแปลกๆเลยอยากรู้ว่า..เป็นอะไร แล้วจะโดนหนักไหม:coolly-0038:

ผมทำมาแล้วเมื่อวานนี้เอง2300
เปลี่ยนปั๊มติก+กรองน้ำมัน+ล้างหัวฉีด+ล้างลิ้นปีกผีเสือ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน