กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ Rb 25 NO BO

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย samran250
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

samran250

Registered
Rb 25 NO BO บอดี้ ตัวบอดี้ เอ31 วางเครื่องเพิ่งเสร็จสตาทเครื่องติดเดินเบาได้แต่เร่งไม่ได้ครับ เร่งแล้ววูบดับ ปั๊มติ๊กเช็คแล้วแรงดันใช้ได้ เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว แอร์โฟลองสลับดูแล้วอาการเหมือนเดิมเร่งไม่ได้ ดัง บุบๆๆๆ บางครั้งแบคออกทางกรองอากาศ อยากรบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการหน่อยครับว่ามานเป็นที่สาเหตุใดครับ

แล้วอู่ที่เพิ่งวางเครื่องมาเค้าไม่ว่าไงหรอครับ

Rb 25 NO BO บอดี้ ตัวบอดี้ เอ31 วางเครื่องเพิ่งเสร็จสตาทเครื่องติดเดินเบาได้แต่เร่งไม่ได้ครับ เร่งแล้ววูบดับ ปั๊มติ๊กเช็คแล้วแรงดันใช้ได้ เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว แอร์โฟลองสลับดูแล้วอาการเหมือนเดิมเร่งไม่ได้ ดัง บุบๆๆๆ บางครั้งแบคออกทางกรองอากาศ อยากรบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการหน่อยครับว่ามานเป็นที่สาเหตุใดครับ

ติดแก๊สแบบมิกเซอร์หรือป่าวครับ ถ้าไม่ได้ติดลองเช็คคอยว่ารั่วไหมและหัวฉีดว่ารั่วไหม

crank angle sensor มีปัญหาป่าวครับ
เคยเป็นครับ เดินเบามีปัญหา ออกตัวยาก ต้องลากรอบไปให้ได้สักสี่พันถึงจะนิ่ง

ผมว่าลองไล่ตามนี้ดูมั๊ยครับ
1.ลองดูsensorลิ้นปีกผีเสื้อ ที่ปลั๊กเป็นสายต่อแยกออกมา ตอนถอดปลั๊กออกอาการเหมือนเดิมหรือไม่ (ถ้าไม่มีสัญญาณเข้ากล่อง หรือ ค่าความต้านทานภายในเพี้ยน จะทำให้ไม่สั่งหัวฉีดจ่ายน้ำมันเพิ่มตอนเร่งเครื่อง เครื่องจะสะดุด)

2.ลองดูAAC valve ตรงหลังท่อร่วม ถอดปลั๊กออกแล้วอาการเหมือนเดิมหรือไม่ (ถ้าเสีย จะทำให้ไม่สามารถชดเชยอากาศช่วยตอนเร่งเครื่อง น้ำมันก็จะไม่ฉีดเพิ่มตาม เครื่องก็จะไม่มีกำลัง ทำให้สะดุด)

ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีรถพังที ตจว.ช่างที่วางเครรื่องไม่ค่อยเป็น rb ครับ เลยต้องหาข้อมูลเองครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน