กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามสตาทรถตอนเช้าครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย llnvllsvllsv
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

llnvllsvllsv

Registered
รถผมมีอาการออกตัวถ้าเหยียบครัสเบลกกระทันหันดึงรอบไม่อยู่เลยชิ่งดับตลอด ตอนเช้าเลยตั้ง ACC พอตั้งได้ 750 รอบแล้ว ปล่อยเดินเบาตอนเช้ามีควันขาวออกท่ออ่ะครับ แต่ตอนเร่งเครื่องกับตอนขับไม่มีน่ะ อาการเดิมก็ไม่หายออกตัวพอรอบดึงหน่อย ปลดเกียว่างเบลก ดับเอาดื้อๆเลย รบกวนพี่ๆชี้แนวทางด้วยครับ :coolly-0006:

ขออภัยด้วยครับ เครื่อง RB25DET ครับ เครื่อง AUTO/แปลงเป็น MT อ่าครับ Airflow เขียว ครับ

สอบถามอีกเรื่องน่ะครับ ผมเช็ค Part ECU แล้วมันเป็นกล่อง RB20DET จะมีผลอะไรใหมครับ เห็นเป็นกล่องโม อ่ะ 23710-11U00

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

รถผมมีอาการออกตัวถ้าเหยียบครัสเบลกกระทันหันดึงรอบไม่อยู่เลยชิ่งดับตลอด ตอนเช้าเลยตั้ง ACC พอตั้งได้ 750 รอบแล้ว ปล่อยเดินเบาตอนเช้ามีควันขาวออกท่ออ่ะครับ แต่ตอนเร่งเครื่องกับตอนขับไม่มีน่ะ อาการเดิมก็ไม่หายออกตัวพอรอบดึงหน่อย ปลดเกียว่างเบลก ดับเอาดื้อๆเลย รบกวนพี่ๆชี้แนวทางด้วยครับ :coolly-0006:
เครื่อง RB อะไร
-ทำความสะอาดกรองอากาศ/แอร์โฟล
-ล้าง ACC
ลองดูก่อนครับ:coolly-0023:

ขอบคุณครับ เลิกงานวันนี้ล้างแหลกครับผม ^_^
ถอด-ประกอบให้ถูก ถ้าไม่แน่ใจถ่ายรูปเก็บไว้ทุกขั้นตอน
เดี๋ยวหายนะจะมาเยือนครับ:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน