กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอมถามเรื่องกระจกไฟฟ้าแก้ปัญหาไม่ได้ซะที

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cefthai
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
C

cefthai

คือกระจกไฟฟ้ารถผมจะใช้งานได้เฉพาะฝั่งคนขับคือสามารถควบคุมได้หมดทุกบาน แต่บานอื่นๆใช้งานไม่ได้คับ ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวคอนโทรลฝั่งคนขับ ลองซื้อมาเปลี่ยน ตอนลองเสียบครั้งแรกก็สามารถใช้งานได้ครบหมดทุกบาน ดีใจมาก แต่พอดับเครื่อง จ่ายเงิน ขับกลับก็เป็นอาการเดิม ลองถอดออกและใส่เข้าไปใหม่ก็เหมือนเดิม ตกลงเป็นที่ตัวไหนกันแน่คับยังสงสัยอยู่ อยากลองสลับกับคนที่ใช้งานได้ปกติเหมือนกันว่าตกลงเป็นที่ตัวไหน ใครเคยเจออาการอย่างนี้บ้างคับ

คือกระจกไฟฟ้ารถผมจะใช้งานได้เฉพาะฝั่งคนขับคือสามารถควบคุมได้หมดทุกบาน แต่บานอื่นๆใช้งานไม่ได้คับ ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวคอนโทรลฝั่งคนขับ ลองซื้อมาเปลี่ยน ตอนลองเสียบครั้งแรกก็สามารถใช้งานได้ครบหมดทุกบาน ดีใจมาก แต่พอดับเครื่อง จ่ายเงิน ขับกลับก็เป็นอาการเดิม ลองถอดออกและใส่เข้าไปใหม่ก็เหมือนเดิม ตกลงเป็นที่ตัวไหนกันแน่คับยังสงสัยอยู่ อยากลองสลับกับคนที่ใช้งานได้ปกติเหมือนกันว่าตกลงเป็นที่ตัวไหน ใครเคยเจออาการอย่างนี้บ้างคับ
ปลอดล๊อกหรือยังครับลองดู

ปลดล็อกคับ ตอนเสียครั้งแรกก็จะใช้ไม่ได้พร้อมกันเลย 3 บาน ควบคุมจากฝั่งคนขับได้อย่างเดียว เคยลองเอาสวิทซ์คอนโทรลฝั่งคนขับมาลองสับเปลี่ยนดู บางทีก็ใช้งานได้ แต่พอดับเครื่องแล้ว start ใหม่ ก็เป็นอีก จะมีอะไรหลวมรึป่าวก็ยังไม่แน่ใจ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างคับ แล้วถ้ากล่องควบคุมกระจกหลังเสียจะมีผลกับทั้งระบบหรือป่าวคับ

ถ้าสับสวิตช์ดี ๆ มาแร้วยังเป็นอีก
น่าจะเป็นที่กล่องรีเลย์น่ะคั๊บ

สงสัยคับว่ากล่องรีเลย์มันก็รวมอยู่ที่สวิทซ์คอนโทรลไม่ใช่เหรอคับ เห็นมีข้างหลังที่แยกกันอยู่

โทษครับเป็นเกี่ยวกับ การล็อค หรือ การปรับขึ้นลงของกระจกครับไม่ได้ครับ

ขอตอบแบบรวมๆ นะครับ

ถ้าเกี่ยวกับการล็อค ดูตามนี้ครับ
1.คุณเช็คสวิทย์ เอาแบบแน่นอนก่อนนะครับว่าไม่เกี่ยว
2.เช็ค สายไฟเลยครับ ขอถามด้วยว่าตอนวิ่ง ประมาณ 15-20 ประตูล็อคหรือป่าวครับ
3. เดินกันขโมย หรือป่าวเช็คด้วยครับ
4. เช็คสายไฟเส้น สีเหลือง-เขียว ว่ามีไฟมาหรือป่าวครับ ตรงปลั๊ก สวิทย์ตรงประตูครับ
5.เช็คตัวล็อคที่อยู่ตรงมือเปิดครับ ว่า กดแล้วมีการล็อดด้วยหรือป่าว
6.ดูตัวเซ็รทรัลล็อค ที่ ใส่เพิ่ม ถ้าใส่เพิ่มด้านคนขับมา

ถ้าเกี่ยวกับกระจกปรับขึ้น -ลง อันนี้มีไม่กี่จุดครับ
1. ตัวสวิทย์ที่คุณลองเปลี่ยนครับ ดูว่าตรงรุ่นหรือป่าว บ้างรุ่นมี ตัวRELAY บ้างรุ่น มี 2 ตัวครับถามว่าต่างกันไหม เกี่ยวไหม เกี่ยวครับจะทำให้คุมกระด้าอื่นไม่ได้ด้วยครับเท่าที่เคยเจอมาแต่ ปัญหานี้พบน้อยครับ
2.ตัวล็อคที่อยู่ด้านบนตรงสวิทย์ปรับขึ้นลงAUTO สายไฟอาจกราวน์ช็อต ครับ
3. สายไฟที่ประตู ตรงข้อต่อประตูเข้าตัวถัง หลวมครับ

มีเท่านี้ครับที่เคเจอ ปัญหามา หรือ โทรมาคุยกันก็ได้ครับ
081-9068665 king

ที่ถามว่ากล่องแยกกันไหม นั้น
หน้าขวา คุมทั้งด้านหน้า ทั้งหมด บางรุ่นRELAY แยกครับเหมือนที่ผมบอกข้างต้นครับ
ด้านหลัง ซ้ายขวาแยก

หวังว่าคงได้ประโยชน์บ้างนะครับ:go:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน