กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สาวกเจ เดินท่อกันอย่างไร รบกวนหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย vampire258
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

vampire258

Registered
สาวกเจ เดินท่อกันอย่างไร รบกวนหน่อยครับ

พอดีวางเจโบ เดินท่อไปแนวไหนครับ

พักกลางไว้ตรงไหนกัน

รบกวนขอรูปหน่อยครับ

ของผมได้ท่อ HKS HI-POWER ของเครื่อง JZ-GTE ตรงรู่นมา เอามาใส่ A31 ต้องตัดต่อช่วงหน้านิดหน่อยครับ ความโตท่อ 3.5 นิ้วครับ พักกลางลูกไม่ใหญ่มากเสียงเงียบดีครับ

ท่อตรง3นิ้ว มีพักปลายใบเดียว ใบใหญ่ Hks ไฮเปอร์

ของผมได้ท่อ HKS SUPER DRAGER เครื่อง JZ-GE ความโตท่อ 3.0 นิ้วครับ พักกลางไม่ใส่ ปล่อยโล่งเลยครับ

3 นิ้วรวดครับ มีพักกลางลูกยาวประมาณ 1 ฟุต

ใบหลัง HKS-Hiper 3 นิ้วเช่นกัน

สำหรับเกียร์ออโต้ควรหาพักกลางมาใส่ ให้มันมีแรงอั้นๆไว้หน่อยโล่งไปต้นมันจะอืดนิดนึง

ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ยิงตรงยาวๆเลยครับ(ถ้ารับเรื่องเสียงดังได้) :biggrin: :biggrin: :biggrin:

ขอบคุณครับ

พักกลางวางหลุมไหนคับ ดูแล้วจะเตี้ยมากเลยครับ กลัวครูดพื้น

เพราะเจท่อออกมาฝั่งคนขับ

ต้องเข้าใจอย่างนึงนะครับ
Cefiro เป็นรถที่มีอายุเยอะพอสมควร
ส่วนมากทุกคันมีการดัดกันเกือบทุกลำ
แต่ละลำที่เคยเจอมา วิ่งไม่เคยเหมือนกันเลย
ถึงแม้จะใส่ของเหมือนกัน
เพราะองประกอบต่างๆต่างกัน
สรุป มือไครมือมัน รถไครรถมันครับ(เล่น รถเทพก็งี้ละฮะๆ)
อย่างที่บอล 69 บอกละครับ:eeek:
1J bo Auto ต้องมีพักกลางครับ
เครื่อง1Jbo ท่อออกจากท้ายboเดิม 2.2"เองนะ
เอาจากประสบการณ์ 1Jbo Auto ที่เคยนั่งมาเดิมๆไม่บูสนะ
เพราะบางแสนJboเยอะ(ตอนผมยังไม่ติดแก๊สนะ)
ท่อ 3 นิ้ว ทั่งลำมีปลายลูกเดียวดังโหดมากต้นอึดต้องลากรอบ
ขับมัน ปลายคันเร่งดีมากทุกเกียร แต่ขับในเมืองโครตเปลือง
ท่อ 3 นิ้ว มีพักกลาง บวกปลายดังโหดนุ่ม(แต่ไม่เคยนั่ง:smile:)
ท่อ 2.5 นิ้วทั่งลำมีปลาย เสียงกำลังดีทั้งต้นทั่งปลายแต่
เสียงก็ก็ ยังดังหมือนเดิมแต่ไม่เท่า3นิ้ว (อันนี้ยังไม่ได้ลอง)
ท่อ2.5 นิ้วมีพักกลางบวกปลายดังทุ่มนุ่มดีดีต้นแต่ปลายคันเร่งสู้3 นิ้วไม่ได้
ท่อ2.5นิ้วท่อนต้นมาพักกลาง3นิ้วยันปลายทุ่มกำลังดีออกดังดีต้น
ปลายเหมือนเดิมสู้3"ไม่ได้อันนี้ใช้อยู่ครับที่ไล่ๆกันในกลุ่มแต่ไล่ไกล้ๆ2-3เกียร สูสีต้อนเราออกเล้าก่า4ไม่ไหวโดน
ปล.ท่อเหล็กกับท่อเหลส ดังไม่เหมือนกันนะ ท่อเลสดังนุ่มเงียบก่าที่เหลือรอ ความเห็น สมาชิคท่านอื่น ครับ:boss:

ของผมเกียร์ธรรมดา 2.5 ไม่มีพักกลาง แล้วก็มาปลาย Hks เลย

ของผมได้ท่อ HKS SUPER DRAGER เครื่อง JZ-GE ความโตท่อ 3.0 นิ้วครับ พักกลางไม่ใส่ ปล่อยโล่งเลยครับ

3 นิ้วเรยหรอคับ ผมใช้ J GE เหมือนกันว่าจะทำสองนิ้วครึ่ง
วิ่งเป็นไงบ้าง
มีรูปไม๊คับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน