กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สิ่งที่ควรทำระหว่างรถเสียกลางทางครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย moonewzii1
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
สถานะ
ไม่ได้เปิดสำหรับการตอบกลับ

moonewzii1

Registered
แน่นอนครับ เรื่องแบบนี้มันไม่สามารถกำหนดกันได้ และก็ไม่มีทางเลยที่เราจะสามารถรู้ล่วงหน้าได้เลย ว่ารถที่เราขับอยู่ทุกวันเนี้ย มันจะเสียตอนไหน

แต่ถ้าหากว่ามัน เกิดเสียขึ้นมาจริงๆละ เราควรจะทำอย่างไร แน่นอนหลายๆคนก็คงอาจจะทำตัวไม่ถูก โดยเฉพาะ คุณผู้หญิง ทั้งหลาย ที่ขับรถเป็นอย่างเดียว

วันนี้ผมมีคำแนะนำดีๆ มาให้เพื่อนๆ อ่านกันครับ

สิ่งแรกที่เราต้องควรทำเลยก็คือ การตั้งสติ ให้มั่น แล้วหาจังหวะนำรถยนต์ของเรา จอดไว้ข้างทางทันที เพราะ บางครั้งรถของเราอาจจะยังวิ่งต่อไปได้จากแรงเฉื่อย ที่เหลืออยู่

ปลอดภัยกว่าอยู่กลางถนนตั้งเยอะละครับ และ สิ่งสำคัญก็คือ ต้องจอดทางไหล่ด้านซ้ายเท่านั้น
การช่วยเหลือหรือเคลื่อนย้ายก็จะทำได้สะดวกมากกว่า เมื่อจอดเรียบร้อยแล้วให้เปิดไฟฉุกเฉินไว้ แล้วหาอะไร มา ตั้งไว้ท้ายรถ ระยะ 50 เมตร

แน่นอนครับ ใช้โทรศัพท์มือถือ ให้เป็นประโยชน์ เราควรบันทึกเบอร์โทรศัพท์ฉุกเฉินต่างๆ เอาไว้บ้าง นะครับ เช่น บริการช่วยเหลือฉุกเฉินจากศูนย์ซ่อมบำรุง หรือเบอร์มือถือของช่างประจำ ในกรณีที่รถเสียเล็ก ๆ น้อย ๆ

อย่างว่าละครับ โลกนี้มันโหดร้าย ไม่รู้จะเจอกับอะไรบ้าง บางที
หากรถเสียแล้วก็มีคนมาช่วยในทันทีก็อย่าเพิ่งดีใจไปนะครับ บางทีอาจเป็นพวกมิจฉาชีพที่วางแผนให้คุณรถเสียแล้วขับรถตามคุณมา จากนั้นก็แสดงตัวเป็นพลเมืองดีแต่ประสงค์ร้ายก็ได้

หวังว่าคงได้ความรู้กันบ้างนะครับ
https://easyinsureonline.com

สถานะ
ไม่ได้เปิดสำหรับการตอบกลับ