กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สุภาพบุรุษชุดพราง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31909
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31909

Cefiro-Thailand Members
ขออนุญาตนอกเรื่อง นิดนึงครับ คืออยากทราบว่า สมาชิกพี่ๆน้องๆท่านใดรับราชการทหารมั้งอ๊ะครับ เพื่อบางทีจะได้ปรึกษาช่วยเหลือกันในเรื่อง ของการงาน นอกจากเรื่องรถแล้วอ๊ะครับ เริ่มจากผมคนแรกเลยล๊ะกัน
จ.ส.อ.วัชรพล ฤทธิชัย สังกัด พัน.สร.๑๓ พล.ปตอ.
ตำแหน่ง นายสิบพยาบาล ปฏิบัติหน้าที่ เจ้าหน้าที่ สป.5 , เจ้าหน้าที่งบประมาณ ครับ โทร.ทบ 92526 มือถือ 084-9019444:coolly-0002:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ขออนุญาตนอกเรื่อง นิดนึงครับ คืออยากทราบว่า สมาชิกพี่ๆน้องๆท่านใดรับราชการทหารมั้งอ๊ะครับ เพื่อบางทีจะได้ปรึกษาช่วยเหลือกันในเรื่อง ของการงาน นอกจากเรื่องรถแล้วอ๊ะครับ เริ่มจากผมคนแรกเลยล๊ะกัน
จ.ส.อ.วัชรพล ฤทธิชัย สังกัด พัน.สร.๑๓ พล.ปตอ.
ตำแหน่ง นายสิบพยาบาล ปฏิบัติหน้าที่ เจ้าหน้าที่ สป.5 , เจ้าหน้าที่งบประมาณ ครับ โทร.ทบ 92526 มือถือ 084-9019444:coolly-0002:
รั้วของชาติ...:coolly-0002:

แหมะ เยอะครับพี่น้องที่เป้นทหาร ผมมะได้เป้นมีแต่เพื่อนเป็น นู๊น อยุ่ ชายแดนภาคใต้นุ๊นแน่ะ

ผม ส.อ. กิตติชัย สุขเพ็ชร
ช่างยานยนต์ล้อ กองบริการ กรมการทหารสื่อสาร ครับ

มีพี่เอกทหาร A31527 / มีเสธ.กุ๊ก A311125 / มีจ่ากุ๊ก A31516
เท่าที่ทราบมีประมาณนี้ครับ

อยากทราบเหมือนกันครับว่าเป็นทหารใช้รถเซฟิโร่แล้วเคยโดน ตร. เรียกจับแบบกวนๆมั่งมั๊ยครับ :coolly-0043:

เปนเจ้าหน้าที่พยาบาลด้วยหรอครับ:coolly-0039:

เป็นแค่ลูกได้ป่าวคับพี่โจ อิอิ มาแซวเล่นคับ

เข้ามาดูและก็เห็นด้วยเผื่อมีข้อขัดข้องใดใครมีช่องทางจะได้ช่วยเหลือซึ่งกันและกันได้ตามอัตภาพของแต่ละคน
ปล.ผมไม่ได้เป็นทหาร แต่คุณพ่อเป็นทหารเกษียณอายุราชการแล้ว

ไม่ได้เป็นทหารเหมือนกันครับ
แต่ชอบทหารครับ....

กฏระเบียบเป๊ะกว่าตำรวจเยอะ....

ส.อ.อาณัติ คงแสง (A311125) สังกัด กรมการสื่อสารทหาร
ตำแหน่ง เสมียนกองธุรการ ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ กรมการสื่อสารทหาร
ช่วยราชการ ศูนย์ระบบควบคุมบังคับบัญชา ฝ่ายสื่อสาร ศูนย์บัญชาการกองทัพไทย
กองบัญชาการกองทัพไทย
ตำแหน่ง จนท.ซ่อมบำรุง แผนกบำรุงรักษาระบบ ศรบ.ฝสส.ศบท.บก.ทท.

ส.อ.อาณัติ คงแสง (A311125) สังกัด กรมการสื่อสารทหาร
ตำแหน่ง เสมียนกองธุรการ ศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศ กรมการสื่อสารทหาร
ช่วยราชการ ศูนย์ระบบควบคุมบังคับบัญชา ฝ่ายสื่อสาร ศูนย์บัญชาการกองทัพไทย
ตำแหน่ง จนท.ซ่อมบำรุง แผนกบำรุงรักษาระบบ ศรบ.ฝสส.ศบท.บก.ทท.
โครตซิ่ง.........

ตอนกรอกเอกสารช่องตำแหน่งต้องเขียนยาวขนาดนี้ป่าว

แล้วอันนี้ ศรบ.ฝสส.ศบท.บก.ทท. ถอดรหัสมอสออกมาว่าอะไรบ้างอยากรู้ครับ เสธ.

ตอนกรอกเอกสารช่องตำแหน่งต้องเขียนยาวขนาดนี้ป่าว

แล้วอันนี้ ศรบ.ฝสส.ศบท.บก.ทท. ถอดรหัสมอสออกมาว่าอะไรบ้างอยากรู้ครับ เสธ.

ศูนย์ระบบควบคุมบังคับบัญชา ฝ่ายสื่อสาร ศูนย์บังคับบัญชาการกองทัพไทย

ศูนย์ระบบควบคุมบังคับบัญชา ฝ่ายสื่อสาร ศูนย์บังคับบัญชาการกองทัพไทย

สวดยอดเรยคับ เสธ.กุ๊ก :coolly-0022::coolly-0022:

ผมเข้าไป ปตอ.บ่อยมากคราบ เพื่อนอยู่แฟลต 4 ชั้น 4 คราบ เห็นรถพี่บ่อยๆ

เห็นกระทู้ตกกะใจนึกว่าเตรียมความพร้อม...:coolly-0023:
จ.ส.อ.เกรียงศักดิ์ บรรทัดพันธุ์ (เอก)
ตำแหน่ง หัวหน้าพลขับ แผนกขนส่ง กรมแผนที่ทหาร
กองบัญชาการกองทัพไทย .

ผมเป็นว่าที่ร้อยตรี นับป่าวอะครับ?

อยากเป็นทหารมากครับ แต่ภาระหน้าที่มันบังคับ

ชอบชีวิตทหารครับ มีระเบียบวินัยสุดยอด

ถ้าคนในชาติส่วนมาก มีระเบียบวินัยมากกว่านี้

ผมว่าดีนะ

ผมนับถือทหารทุกคนครับ

เสียสละเพื่อชาติจริง ๆ ครับ

ทุกวันนี้เสื้อผ้าใส่เล่น มีแต่สีเขียวขี้ม้าส่วนใหญ่ กางเกงลายทหารก็หลายตัว

ห้องนอนผม ยังสีเขียวเลย (เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย555)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน