กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากใช้กรองเปลือยบ้างครับ แต่??

nikom sawatdech

สุดท้ายเป็นนายตัวเองดีกว่
Registered
1.เครื่อง RB 25 DE ติดแก๊ส LPG แล้วครับอยากเปลี่ยนมาใช้กรองเปลือยบ้าง
จะมีผลดีหรือเสียต่อเครื่อง หรือการใช้แก๊สรึเปล่าครับ
2.ซีลอ่างเกียร์ RB 25 DE (ไม่มีน็อตถ่าย) หาซื้อได้ที่ไหนครับ:coolly-0043:

ใช้กรองเปลือยเน่าๆ อยู่ ไม่มีข้อสียครับ แต่น้ำมันเครื่องอาจดำเร็วหน่อยเท่านั้น

ข้อ 2 แล้วถ่ายน้ำมันยังไงหว่า

1.เครื่อง RB 25 DE ติดแก๊ส LPG แล้วครับอยากเปลี่ยนมาใช้กรองเปลือยบ้าง
จะมีผลดีหรือเสียต่อเครื่อง หรือการใช้แก๊สรึเปล่าครับ
2.ซีลอ่างเกียร์ RB 25 DE (ไม่มีน็อตถ่าย) หาซื้อได้ที่ไหนครับ:coolly-0043:

ข้อ 1 ใช้กรองเปลือยก็จะทำให้อากาศไหลเข้าสู่ห้องเครื่องได้เร็วขึ้น ผลดีจะเหมาะกับรถที่มี Turbo มากกว่าเพราะแรงดูดอากาศจะเร็วขึ้น ส่งผลกับกำลังเครื่องยนต์ที่เพิ่มขึ้น (แต่ต้องมีปัจจัยอื่นๆ ประกอบด้วย) ผลเสียก็จะทำให้เกิดการสึกหรอเร็วกว่ากรองโรงงาน เพราะคุณภาพการกรองจะหยาบกว่ากรองเดิม ทั้งนี้ผลเสียจะเกิดขึ้นเป็นในระยะยาวครับ ถ้าอยากใส่ก็ใส่ได้ และเวลาเกิดการ Black จากระบบ Gas กรองจะได้ไม่แตก
ข้อ 2 ถ้าจำไม่ผิดทั้งน้ำมันเกียร์ทั้งน้ำมันเครื่องจะไม่มีน๊อตถ่ายครับ เวลาเปลี่ยนถ่ายจะต้องหาปั้มหรือศูนย์บริการที่มีเครื่องดูดน้ำมันครับ เค๊าจะดูดออกทางช่องที่เติมน้ำมันหรือช่องที่สายวัดน้ำมันเกียร์เสียบอยู่นั่นล่ะครับ แถวบ้านผมที่มีก็ปั้มคาลเท๊กซ์ครับ

อยากจะถอดกรองเกียร์ออกมาล้างน่ะครับ เพราะเกียร์เริ่มเปลี่ยนช้ามีการลากเกียร์
เลยอยากจะลองล้างเองดู แต่พอถอดอ่างเกียร์แล้วต้องเปลี่ยนซีลครับซีลเก่าจะใช้ไม่ได้
แต่ยังหาที่ซื้อไม่ได้ท่านใดรู้ช่วยบอกหน่อยครับ:coolly-0007:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน