กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

>>> อยากให้กระจกขึ้นลงเร็ว ๆ แรง ๆ เหมือนรถใหม่ ๆ ทำได้มั๊ยครับ? <<<

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31435
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
คือ กระจกรถผม เวลากดลงก็เร็วดี แต่เวลาขึ้นเนี่ย ช้ากว่า

บานฝั่งคนนั่งด้านหน้า ก็เข้าใจว่า มันฝืดเพราะติดขอบยางเสาบี เลยช้า ยิ่งโดนฝน ยิ่งไปกันใหญ่ บานเนี้ย ช้าสุด เวลาขึ้นหรือลง พ่นโซแนคที่ยางเสาบีได้มั๊ยครับ?

พี่น้องเซฟไทย ใครเคยมีปัญหาแบบผมมั๊ยครับ?

แก้ไขได้ยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ยางร่องกระจกเสื่อมสถาพคับ ถ้าของใหม่ๆเลยตัวยางจะมีความลื่นอยู่นิดๆ นานเข้าเก่าแข็งฝืดซะงั้น แก้ง่ายๆก่อนหาจาระบีขาวมาทา (จาระบีงานไฟฟ้าที่ใส่พวกแผงวงจรไฟอ่ะ) ทาเป็นจุดๆ แล้วขึ้นลงกระจกให้มันหล่อลืนคับใช้ได้อีกนาน พอมีตังค์ค่อยเปลี่ยน แล้วพวก sonax ไม่ต้องใช่เลยนะคับมันกัดยางฝืดกว่าเดิมอี๊ก

ถามด้วยคนครับ ของผมกระจกมันขยับได้ เวลารถเจอทางขุขระ แก้ไงดีครับ

ขึ้นๆลงๆก็เสร็จเร็วดิพี่ต้น แอ๊ๆๆ

เขาถามเรื่องกระจกนี่ก็พาลงต่ำตลอด55555
เอ้า ก็กระจกเวลามันเลื่อนลงมา มันก็อยู่ต่ำกว่าเอวตลอดนี่นา :coolly-0039:

ขึ้นๆลงๆก็เสร็จเร็วดิพี่ต้น แอ๊ๆๆ
แต่ผมว่า ตามหลักการแล้ว ขึ้นๆลงๆไวๆ มันจะแตกเร็วมากกว่านะ เสียดสีมากๆอะ (เสียดมากๆเร็วๆทำให้กระจกร้อนอาจแตกไวได้ครับ) แอ๊..
:coolly-0046:

แต่ผมว่า ตามหลักการแล้ว ขึ้นๆลงๆไวๆ มันจะแตกเร็วมากกว่านะ เสียดสีมากๆอะ (เสียดมากๆเร็วๆทำให้กระจกร้อนอาจแตกไวได้ครับ) แอ๊..
:coolly-0046:
:coolly-0028: พี่ต้าร์ก็....:coolly-0027:
:coolly-0026: เด๋วนี้ชักดื้อนะเนี่ยตัวเทอ....เงิบบบบบ:coolly-0046:
:coolly-0002::coolly-0041::coolly-0040::coolly-0005:

อันดีได้ข้อมูลมาจากร้านติดฟิมล์รถยนต์ คือว่าใช้ สเปร แวกซี่ ที่เป็นกระป๋องเหมือนสี สเปร อะครับ ลดกระจกลงแล้วฉีดในร่องยางกระจก ลองแล้ว ลื่นปรู๊ดดด เลยครับ:coolly-0046:

ขอบคุณทุกความรู้นะครับ :coolly-0024:

อ้าว ทำไมอะครับป๋าลอง?

ตอบกันเยอะแล้ว เพียงพอที่จะนำไปทดลองทำได้แล้วไงครับ
หรือว่าใช้วาสลีนดี ลื่นปรื้ดลื่นปรื้ด..

อันดีได้ข้อมูลมาจากร้านติดฟิมล์รถยนต์ คือว่าใช้ สเปร แวกซี่ ที่เป็นกระป๋องเหมือนสี สเปร อะครับ ลดกระจกลงแล้วฉีดในร่องยางกระจก ลองแล้ว ลื่นปรู๊ดดด เลยครับ:coolly-0046:

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน