กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

@--**--เคยเป็นกันบ้างใหม--**--@

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31357
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31357

Cefiro Society
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
ก้อว่าจะไม่เล่าแล้ว...เอาซะหน่อย..

เรื่องมีอยู่ว่า ก้อเอารถของเราที่ขับอยู่เนี่ยแหละคับเข้าไปเช็คหน่อยช่วงล่างดูหลวมๆร่อนๆไงไม่รู้..เข้าไปจอดป๊าปป...มีผู้ชายออกมาคุยด้วย1คนล่ำๆหน่อยคุยเรื่องช่วงล่างธรรมดาทั่วไปว่าจะซ่อมแต่วันนั้นเข้าไปเย็นแล้วก้อเลยไม่ได้ยกรถขึ้นฮ้อยดู...ก้อเลยถามถึงเรื่องโช๊คก่อนกลับบ้าน ว่าโช๊คของรถรุ่นนี้ซ่อมได้มั๊ย เค้าบอกว่าซ่อมได้คับจากน้ำมันที่แข็งๆกระด้างๆ เอามาซ่อมอัพให้เป็นแบบกึ่งแก๊ส-น้ำมัน ถ้าจำไม่ผิด ต้นละ 1000 คู่นึงก้อ 2000 ไม่ลด ลดไม่ได้แล้ว(รับประกัน18เดือน) ถามต่อว่าถ้าซื้อของใหม่ล่ะมีมั๊ย พี่เค้าบอกมีแนะนำเป็นรุ่น up side down ให้กระบอกโตใส่แล้วนิ่มหนึบ...ชัวร์ (รับประกัน18เดือน) เปิดราคามาที่ 4000 /คู่ ก้อเลยบอกว่าเด๋วกลับมาวันหลังแล้วกันนะคับ วันนี้มืดแล้ว...............ต่อจากนั้นโทรมาปรึกษาน้าก้อง 495 เรื่องโช๊ค น้าก้องบอก OK.4000/คู่ เป็น up side down ด้วย เอาได้..เราก้อไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโช๊คเท่าไหร่ (เปลี่ยน จาก cef มาเป็นคราวน์เลยไม่ค่อยรู้ ) กลับไปที่ร้านใหม่ เช้าวันอาทิตย์
เอารถไปจอด ป๊าปปปปป.. มีคนเดินมาคุยด้วยแต่เป็นคนละคนกับวันนั้น..บอกพี่ผมมาเช็คช่วงล่าง+ลูกหมากคับ เอารถขึ้นฮ้อยดู เอาไขควงปากแบนมาจิ้มๆงัดๆดู สรุปคนที่เดินมาคุยเป็นเจ้าของร้านเค้าบอกว่า ช่วงล่างนี่ลูกหมากหลวมหมดเลย เค้าบอกเปลี่ยนแยกน่าจะไม่ได้นะรุ่นคราวน์นี่มันมาทั้งชุดแต่ก้อไม่รู้อีกของมีหรือป่าว เราเลยบอกพี่ตีราคามาแล้วกันว่าเท่าไหร่ใหนๆก้อขึ้นฮ้อยมาดูแล้ว... สรุปตีราคามาให้ 14000-17000 ไม่เกินนี้ (นี่ข้างหน้าอย่างเดียวนะ ไม่รวมซ่อมโช๊คด้วย) ไม่เกี่ยวข้างหลัง คิดในใจ เขร้..แพงจังวะ
ไม่เป็นไรคับไงวันนี้ซ่อมแค่โช๊คก่อนแล้วกันพี่..ให้ช่างมาถอดแป๊ปบอกว่า โช๊คซ่อมไม่ได้นะคับ ทำไม???? เราสงสัย เค้าบอกว่าโช๊คนี่มีการซ่อมมาแล้วทางเราซ่อมอัพเกรดให้ไม่ได้ทั้งหน้า และหลัง...อ่ะไม่เป็นไร พอดีคนตัวล่ำๆเดินออกมา ถามเค้าจำผมได้มัียที่คุยเรื่องโช๊ควันนั้น เค้าบอกจำได้..งั้นพี่เอาโช๊คใหม่มาใส่ให้ผมเลยแล้วกันที่คุยวันนั้น ใ่ส่เสร็จปั๊ป เราไปดูบอก เอ้าพี่ใหนบอกโช๊ค up side down ที่คุยกัน แม่งบอกที่นี่ไม่มี (ไอเราก้อคุยแบบเซร็งๆอยู่นาน ไม่เป็นไรเอาแบบนี้ก้อได้ว่ะใหนๆก้อซ่อมไม่ได้แล้ว) แนะนำให้เราใส่ตัวรองสปริงอีกที่เป็นเหมือนซิลลิโคลนใสๆให้ได้เลยดีอย่างโน้นอย่างนี้ ตัวละ1000 กว่าบาท เราบอกไม่่เอาไม่เป็นไร คิดเงินเลยคับ ............... ควักเงินรอจ่ายเลย 4000 บาท สรุปบิลออกมา 4500 เอ้าพี่ใหนบอกคู่ละ4000ตกลงกันแล้ววันนั้น อ๋อไม่ใช่คับ 4500 คับเอ้ยยพี่คุยกันแล้ว 4000 แถมเป็น up side down ด้วย ไม่มีคับup ไรไม่มีคับ มองหาเจ้าของแม่งก้อไม่อยู่ ไม่มาดูกูเลย.. ถามกลับไปแล้วรับประกันกี่เดือน บอกมา 18 เดือนคับ.... OK จ่ายตังค์ไปจะได้จบๆ ขี้เกีบจเถียง พอรับใบเสร็จมาพร้อมกับใบรับประกัน ดูเอาคับว่าเป็นไง......................ประกันให้กูแค่ปีเดียว นี่มันหมั่นใส้กูใช่มั๊ยสาดดดดดดด (เพิ่งมาเห็น)
สรุปทุกวันนี้ผมไปทำช่วงล่างมาแล้ววิ่งดีกว่าเดิมมาก หมดไป3500 โดยประมาณ--
เคยเป็นกันบ้างใหมแบบนี้ มาแชร์ประสบการณ์คับ

ร้าน ละโว้ โมดิฟลาย ศรีนครินทร์

ไฟล์แนบ

88.3 KB · อ่าน: 163

แค่ชื่อมันก้อบอกแล้ว ถ้าเมริงมาทำวังน้อยโชคอัพนะ จะดีกว่านี้ แต่ถ้าจะดีที่สุด ถ้ายังขับเซฟอยู่ก้อไม่โดนแบบนี้หรอก 5555

้HBD เจ้าของกระทู้ด้วยครับ
ขอให้มีความสุขเยอะๆ:coolly-0044:

ผมเคยโดน เคลฟเวอร์โมดิฟายไป2รอบ โครตฟรายเลยตรู ครั้งแรกก็ไม่ยักจะเข็ด:coolly-0012: ถ้าทำดีจะไม่ว่าเลย

พี่บอย เคยเข้าไปถามพรเทพ อุดมสุข มั่งอ่ะป่าว

ส่วนช่วงล่างร้านพี่เปี๊ยก ลาซาล พี่เอ้ เค้าก็ส่งให้ที่นี่ทำช่วงล่าง

พี่บอย เคยเข้าไปถามพรเทพ อุดมสุข มั่งอ่ะป่าว

เคยโทรคุย...เหมือนไม่ค่อยจะคุยด้วย..แล้วก้อไม่ว่างเอารถเข้าไปด้วยเดะ...

ส่วนช่วงล่างร้านพี่เปี๊ยก ลาซาล พี่เอ้ เค้าก็ส่งให้ที่นี่ทำช่วงล่าง

ตอนนี้ทำแล้วแหละเหลือไม่กี่อย่างเอง...คลำๆเอาเด๋วก้อเก่ง 5555555

ต้อง BENZ เท่านั้น จบ ไม่บานปลาย

บานทุกอันเลยนะ ที่กูเห็นๆมา...3แฉกเลย

ผมเคยโดน เคลฟเวอร์โมดิฟายไป2รอบ โครตฟรายเลยตรู ครั้งแรกก็ไม่ยักจะเข็ด:coolly-0012: ถ้าทำดีจะไม่ว่าเลย

นั่นแหละ เริ่มจะเก่งแล้ว..5555

รอดูไปซักพัก ฮ่า ๆ ๆ

มันขับห่าไรเห็นเยี่ยวข้างทางทุกที...555

ลงหนังสือรถด้วยนิ ร้านนี้อ่ะ....ขอบคุณข้อมูลดีๆงับ

ละโว้รังสิต เมื่อก่อนใส่ล้อมีฝาคล้ายๆ
ยูโรลาย ฝาครอบมันมีน๊อตจิงแค่ตัวเดียว นอกนั้นน๊อตปลอม ลูกน้องแม่งฉลาด ไขหมดทุกตัวหลวมหมด ไม่รับผิดชอบด้วย เซร็ง

พรเทพ ซ่อมโช๊คดีนะ ...

เสียอย่างเดียว รถเยอะ เลยดแลลูกค้าไม่ถึง ...

เอ่อ.. ต้องบอกว่า เคยได้ยินกิตติศัพท์มาบ้าง ทั้งละโว้ และเครฟเว่อร์
ก็ฟังหูไว้หู ไม่เคยโดนกับตัว แต่ก็ไม่ค่อยกล้าเข้าไปเสี่ยงนะ

อีกร้าน ที่เคยได้ยินแนะนำมา คือร้านเฟิร์ส ในโชคชัย 4
ได้ยินมาว่าซ่อมโช็คเดิมเก่งน่าดู
แต่ไม่เคยใช้บริการครับ

จากนี้ไป ไม่ได้แดกตังค์ผมแล้ว................ละโว้ โมดิฟรวย...5555

เอ่อ.. ต้องบอกว่า เคยได้ยินกิตติศัพท์มาบ้าง ทั้งละโว้ และเครฟเว่อร์
ก็ฟังหูไว้หู ไม่เคยโดนกับตัว แต่ก็ไม่ค่อยกล้าเข้าไปเสี่ยงนะ

อีกร้าน ที่เคยได้ยินแนะนำมา คือร้านเฟิร์ส ในโชคชัย 4
ได้ยินมาว่าซ่อมโช็คเดิมเก่งน่าดู
แต่ไม่เคยใช้บริการครับ

เพิ่งส่งbenz w140เข้าไปทำเมื่อวาน ก้ดูแล้ว ฝีมือดีใช้ได้ รถเข้าเยอะ
แต่ก้จัดเป็นคิวดี มีตารางคิวให้ดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน