กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่องจากเชียงกง กล่องมันจะตัด 180 ซะส่วนใหญ่หรือเปล่าคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31798
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31798

Cefiro-Thailand Members
เคยทราบว่า เครื่องญี่ปุ่นทุกตัวจะกล่องจะตัดความเร็วที่ 180 อย่างคันที่ผมซื้อมาเป็นบอดี้12v แต่เจ้าของเก่าวางเครื่อง 24 V มาแล้วและได้ลองวิ่งท็อปสปีด มันทะลุ 180 ไปอีกแต่ไม่รู้เท่าไหร่ (ไมล์มันมีแค่ 180 กล่องไม่ตัดยังไปได้อีกเรื่อยๆ) คือผมจะเอากล่องไปทำรอมอ่ะคับ เลยไม่แน่ใจว่าเจ้าของเก่าเค้าทำมาแล้ว หรือเปล่า (กลัวเสียตังค์ซ้ำ) หรือ เครื่องญี่ปุ่นบางตัวมันก็ไม่ตัด 180 คับ

เคยทราบว่า เครื่องญี่ปุ่นทุกตัวจะกล่องจะตัดความเร็วที่ 180 อย่างคันที่ผมซื้อมาเป็นบอดี้12v แต่เจ้าของเก่าวางเครื่อง 24 V มาแล้วและได้ลองวิ่งท็อปสปีด มันทะลุ 180 ไปอีกแต่ไม่รู้เท่าไหร่ (ไมล์มันมีแค่ 180 กล่องไม่ตัดยังไปได้อีกเรื่อยๆ) คือผมจะเอากล่องไปทำรอมอ่ะคับ เลยไม่แน่ใจว่าเจ้าของเก่าเค้าทำมาแล้ว หรือเปล่า (กลัวเสียตังค์ซ้ำ) หรือ เครื่องญี่ปุ่นบางตัวมันก็ไม่ตัด 180 คับ
เครื่องยุ่น เครื่องบ้านเรามันก้อล็อค 180 ทั้งนั้นแหละ
ส่วนเรื่องกล่อง ถ้าไปทำกะพี่ตี๋ ฟาสแทร็ค เค๊าคงดูให้นะ ว่าปลดล็อคมาหรือยัง คงไม่คิดตังค์เพิ่มหรอก

เครื่องบ้านเรา ลอคแค่บางลอต

ข้างบ้านมี 2 คันที่ซื้อตั้งแต่ป้ายแดงมา

คันนึงเป็นชาร์มัวร์ ปี 93

อีกคันเป็น กระสอบ ปี 93

มีคันนึงลอค คันนึงไม่ลอค แต่ผมจำไม่ได้ว่าคันไหน

ช่วยเพิ่มเติมนะครับเคยได้ยินมาคับ ว่ากล่องเดิมก็ตัด180โดยตัดสายไฟแค่เส้นเดียวที่กล่องอะคับผม แต่ผมจัไม่ได้ว่าเส้นไหนคับ แต่พี่เค้าแนะนัพี่ตี๋Fast-Trackดีครับเนียลให้เค้าเช็คดูได้ครับผมไม่คิดเงินแน่นอน ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน