กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

**เชื่อหรือไม่ว่า พระพุทธเจ้าเกิดที่ประเทศไทย **

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31413
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ชิบหายแระ นี่กรูอยู่ในชมพูทวีปมาตลอดเวลาเรอะเนี่ย..

กระทู้ดีดีไม่ค่อยมีคนเข้า อัพปาย สาระ ๆ ๆ ๆ

ถึงว่าดิ ...
ทำไมชีวิตของหนูจึงเป็นสีชมพู เพราะอยู่ในชมพูทวีปนี่เอง :wink: 555+

ถึงว่าดิ ...
ทำไมชีวิตของหนูจึงเป็นสีชมพู เพราะอยู่ในชมพูทวีปนี่เอง :wink: 555+

เห็นทางกองทัพเค้าก็ประกาศให้
พัฒนาการ-บางนาเป็นพื้นที่สีชมพูเหมือนกันนะจ๊ะ... อะฮี๊ว..วว

เห็นทางกองทัพเค้าก็ประกาศให้
พัฒนาการ-บางนาเป็นพื้นที่สีชมพูเหมือนกันนะจ๊ะ... อะฮี๊ว..วว

อ้วกกกกกกกกกก :cold:

แหม ๆ คู่นี้ รับกันเป็นปี่เป็นขลุ่ยเลยนะ :eeek:

เลี่ยนปนอิจฉาตาร้อนน่ะครับพี่น้อง :embarrassed:

555

ดีแล้วที่เป็นสีชมพู..ถ้าเป็นสีแดง.เขาเรียกคอมมูนีส..555+55

แล้วเคยมรใครสนใจค้นคว้ามั๊ยะว่า

เชื่อสายพระพุทธองค์นั้น

ปัจจุบันสืบมาถึงผู้ใด

แล้วเคยมรใครสนใจค้นคว้ามั๊ยะว่า

เชื่อสายพระพุทธองค์นั้น

ปัจจุบันสืบมาถึงผู้ใด

น่าคิดนะพี่โต เหมือนในหนัง DAVINCE CODE
....ล่อแหลม

เรียกหนูทำไม...คนนะไม่ใช่ว่าว :wink:

โอมเอ๊ย..รูปในไอคอนนะ เปลี่ยนเถอะ
อย่าไปตากแดดนานๆเลย เดี๋ยวผิวเสีย 5555

เข้าไปอ่านเรื่องราวมาแล้ว

ตอนนี้ก็แค่อ่านๆ วิเคราะห์อะไรไม่ได้มาก

แต่จะว่าไปก็สมเหตุสมผลดี

เพียงแต่หลักฐานประกอบมันหลวมไปหน่อย

หากทางผู้ค้นคว้าต้องการเสียงสนับสนุน และการยอมรับจากชาวโลก

ผมว่าคงต้องทำงานหนักขึ้นอีก

และต้องหาหลักฐานมาประกอบการวิเคราะห์ให้แน่นหนากว่านี้

เท่าที่อ่านๆดูแต่ละอย่างมันเป็นเพียงข้อสังเกตุว่ะ

ติดตามเรื่อยๆแล้วกัน

เข้าไปอ่านเรื่องราวมาแล้ว

ตอนนี้ก็แค่อ่านๆ วิเคราะห์อะไรไม่ได้มาก

แต่จะว่าไปก็สมเหตุสมผลดี

เพียงแต่หลักฐานประกอบมันหลวมไปหน่อย

หากทางผู้ค้นคว้าต้องการเสียงสนับสนุน และการยอมรับจากชาวโลก

ผมว่าคงต้องทำงานหนักขึ้นอีก

และต้องหาหลักฐานมาประกอบการวิเคราะห์ให้แน่นหนากว่านี้

เท่าที่อ่านๆดูแต่ละอย่างมันเป็นเพียงข้อสังเกตุว่ะ

ติดตามเรื่อยๆแล้วกัน

มันก็มีความเป็นไปได้เหมือนนะกันครับผมว่า เท่าๆที่ตามอ่านมาครับ

เพียงแต่ไม่หนักแน่นพอ

เรียกหนูทำไม...คนนะไม่ใช่ว่าว :wink:
ตะลุ๊งตุ๊งแฉ่!!!!!!!!!!!!.. (เสียงรับมุขวงตลก):biggrin:

โอมเอ๊ย..รูปในไอคอนนะ เปลี่ยนเถอะ
อย่าไปตากแดดนานๆเลย เดี๋ยวผิวเสีย 5555
ดูแล้วคงไม่ต้องกลัวล่ะน้าเก้น ผิวเค้าออกเขียวๆนะ

ตะลุ๊งตุ๊งแฉ่!!!!!!!!!!!!.. (เสียงรับมุขวงตลก):biggrin:

ดูแล้วคงไม่ต้องกลัวล่ะน้าเก้น ผิวเค้าออกเขียวๆนะ

5555 เขียวเลยเหรอพี่เบิ้ล 5555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน