กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรื่องไฟเบรคอ่ะครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31640
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31640

บอลคุงครับพี่น้อง
Cefiro-Thailand Members
ไฟเบรคมันค้างอ่ะครับ แบบว่า อยู่ดีดีมันก็ติดของมันเอง ดับเครื่องก็ไม่หาย ทำทุกอย่างแล้วครับ ทั้งทุบ ตี จนตอนนี้ต้องดึงขั้วแบตออกเด๋วแบตหมดครับ อยากทราบว่าใครเคยเป็นบ้าง มีวิธีแก้ไม๊ครับ:cry:

ก้มดูที่ตัวขาเบรคในรถนะครับ จะมีสวิทซ์ไฟเบรคอยู่ มันคงจะแตะกันไม่ถึงอะครับ หายางลองเล็กๆหนุนเอาครับ ไม่ต้องเสียตังค์อะไรมาก แต่ถ้าตัวสวิทซ์เสียก็เปลี่ยนใหม่ครับ

เหมือนกันเลย เมื่อวานนี้เอง จอดรถตอนเช้าไม่รู้ว่าไฟเบรคค้าง พอเย็นจะกลับ แบตหมดเลย ต้องขอพ่วงเอา ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าเป็นอาลัย...แต่ผมถอด หลอดไฟท้ายแทน ไฟเลี้ยวกับถอย ยังใช้ได้ พบวิธีแก้ แล้วบอกต่อด้วย เพราะอยู่ต่างจังหวัด แต่เช็ค Internet ได้ ด่วน จ้า กลัวโดนชนตูด เพราะพึ่งทำกันชนท้ายได้ 2 อาทิตย์เอง (เพราะถูกชนนั่นแหล่ะ)ไม่อยากถูกซ้ำ คร้าบ....

ลองดูที่สวิทซ์ตรงขาเบรคแหละครับ ผมว่ามันน่าจะมาจากจุดนี้แหละ

ถ้ามันเสียก็ต้องซื้อมาเปลี่ยนแหละครับ ผมเคยแกะออกมาซ่อม แต่มันก็อยู่ได้แปปเดียวอะครับ เดี๋ยวก็เป็นอีก

เรียบร้อยแระครับ ไปที่ร้านทำสายไฟพวกไดนาโมมา อันนี้ต้องให้เครดิตป๋าลองครับ ช่างเค้าใช้น๊อตอ่ะครับ ใส่แทนลูกยางที่แตกไป หายสนิทศิษย์ครูอ๊อดเลยครับ แหะ ๆ นึกว่าเป็นไรมาก กลัวรถชนตูดเหมือนกันครับ อิอิ

เรียบร้อยแระครับ ไปที่ร้านทำสายไฟพวกไดนาโมมา อันนี้ต้องให้เครดิตป๋าลองครับ ช่างเค้าใช้น๊อตอ่ะครับ ใส่แทนลูกยางที่แตกไป หายสนิทศิษย์ครูอ๊อดเลยครับ แหะ ๆ นึกว่าเป็นไรมาก กลัวรถชนตูดเหมือนกันครับ อิอิ

OK .......

ผมใช้ น็อตตัวผู้ ประมาณเบอร์ 8 หรือ 10 จำไม่ไม่ได้ แหย่ รูไว้แทน แป้นยาง เดิมที่แตก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน