ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เลขตัวถังที่อยู่หลังเบาะคนนั่งหลัง

A31566

TANMAYA Cef@non อิอิ
Cefiro-Thailand Members
Registered
LV
0

เลขตัวถังที่อยู่หลังเบาะคนนั่งหลังยังมีกันอยู่หรือป่าว ?

:coolly-0033:

ถ้าเมิงไม่มีก้อโดนตัดตรูดมาต่อแล้วล่ะ ใครเค๊าก้อมีทั้งน้านแหละ

ต้องมีสิครับ ไม่มีหรือไม่ตรงกับเลขหน้าแปลว่าโดนตัดหัวท้ายมาแล้วหล่ะครับ

รถผมมีครับ ป้าซื้อมาใช้ตอนราคาล้านกว่าบาทครับ ปี 92 แล้วผมก็รับช่วงต่อมันดีจริงๆๆ

ตรงไหนอ่ะครับเดี๋ยวไปหาดูก่อนเอาแป้งไป โรยๆ ถูๆ ดูเผื่อเจอเลขเด็ด :coolly-0023:

รถผมมีครับ ป้าซื้อมาใช้ตอนราคาล้านกว่าบาทครับ ปี 92 แล้วผมก็รับช่วงต่อมันดีจริงๆๆ
A31924

เหมือนกันเลยครับ ...

พ่อซื้อมาล้านกว่าบาท ...

ปี 92 เหมือนกัน ...

มันเรื่องปกตินิ ถามทำพรื่ออออออ :coolly-0043:

A31924พี่ก็รับช่วงต่อมาจากน้า.ปี94 ทุกวันนี้ประวัติในศูนย์ยังมีอยู่ บัตร vip.card.สยามกลการ พี่ก็ยังถืออยู่ เอออ..มันส์ดีจิงงงๆๆๆ

มันอยู่ตรงไหน เรื้อเบาะหลังบ่อยก็มะเห็น ใครรู้บอกกันหน่อยครับ

มันอยู่ตรงไหนรื้อรถมาเป็นสิบๆ คันแล้วไม่เจอเลยครับ

ที่รื้อรถจากยุ่นนะ

มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับพี่ๆ จะได้ไปดูมั่งครับ
A311122
มันอยู่ตรงไหน เรื้อเบาะหลังบ่อยก็มะเห็น ใครรู้บอกกันหน่อยครับ

มันอยู่ตรงไหนรื้อรถมาเป็นสิบๆ คันแล้วไม่เจอเลยครับ
ที่รื้อรถจากยุ่นนะ
บอกด้วยใครรู้จะได้ไปหาดูว่ามีอยู่ป่าวครับ:coolly-0023:

เคยมีกระทู้ถ่ายรูปแสดงให้เห็น แต่หาไม่เจออ่ะ ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นกระทู้ของสมาชิกโซนนครสวรรค์ เพราะเค๊าเคยโทรมาปรึกษาเรื่องการดูรถ จุดหนึ่งที่พึงต้องดูก็คือเลขตัวถังทั้งหน้าและหลังต้องตรงกัน รถยุ่นจะไม่มีเลขด้านหลัง รถบ้านเราด้านหน้าคงไม่ต้องบอกตำแหน่ง ด้านหลังหากไม่ติดถังแก็สหรือเครื่องเสียงบังไว้ พอเปิดฝากระโปรงท้ายให้มองเหล็กตรงกลางเหนือช่องท้าวแขนเบาะหลังหรือที่เรียกว่าช่องสำหรับใส่ของยาวๆ ในรถ จะเห็นตัวเลข 4 หลัก แต่ตัวเลขนั้นจะกลับด้านเหมือนเรามองตัวเลขจากกระจกครับ แต่ถ้าจะให้มองไม่กลับด้านต้องรื้อพนักพิงเบาะหลังออก ตรงกลางจะมีช่องที่พับเก็บท้าวแขน และเหนือขึ้นไปตรงเหล็กจะมีเลขตอกไว้ครับ ทั้งนี้เลขที่ตอกไว้ด้านหน้ากับด้านหลัง 4 หลักสุดท้ายของด้านหน้าต้องตรงกับ 4 หลักด้านหลังครับ
ลองไปเปิดดูจะได้รู้ว่าโดนตัดต่อมาหรือเปล่า...

เคยมีกระทู้ถ่ายรูปแสดงให้เห็น แต่หาไม่เจออ่ะ ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นกระทู้ของสมาชิกโซนนครสวรรค์ เพราะเค๊าเคยโทรมาปรึกษาเรื่องการดูรถ จุดหนึ่งที่พึงต้องดูก็คือเลขตัวถังทั้งหน้าและหลังต้องตรงกัน รถยุ่นจะไม่มีเลขด้านหลัง รถบ้านเราด้านหน้าคงไม่ต้องบอกตำแหน่ง ด้านหลังหากไม่ติดถังแก็สหรือเครื่องเสียงบังไว้ พอเปิดฝากระโปรงท้ายให้มองเหล็กตรงกลางเหนือช่องท้าวแขนเบาะหลังหรือที่เรียกว่าช่องสำหรับใส่ของยาวๆ ในรถ จะเห็นตัวเลข 4 หลัก แต่ตัวเลขนั้นจะกลับด้านเหมือนเรามองตัวเลขจากกระจกครับ แต่ถ้าจะให้มองไม่กลับด้านต้องรื้อพนักพิงเบาะหลังออก ตรงกลางจะมีช่องที่พับเก็บท้าวแขน และเหนือขึ้นไปตรงเหล็กจะมีเลขตอกไว้ครับ ทั้งนี้เลขที่ตอกไว้ด้านหน้ากับด้านหลัง 4 หลักสุดท้ายของด้านหน้าต้องตรงกับ 4 หลักด้านหลังครับ
ลองไปเปิดดูจะได้รู้ว่าโดนตัดต่อมาหรือเปล่า...
A31418ขอคุณครับพี่..จะไปหาดูแล้วจะมาบอกครับ

A31418ไปตรวจดูแล้วครับ ถูกต้องตรงกันทั้ง 4 หลักที่พี่ว่ามาเลย(ไม่ต้องรื้อเบาะหลังก็ได้แค่เปิดช่องกลางออกมาแล้วมุดหัวเข้าไปดูหน่อยเดียวก็เห็นแล้วครับ)มีฝรั่งอยู่หน้าเลข 2 ตัว..โล่งไปไม่โดนตัดต่อ..:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน