กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แก๊สขึ้นสะพานไม่ค่อยไหว

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย changnam
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

changnam

Registered
ใช้แก๊สขึ้นสะพานไม่ค่อยไหวครับ ช่วงที่แอร์ทำงานเหมือนจะไม่มีแรง ต้องเหยีบหนักขึ้นแต่พอแอร์ตัดรถมีกำลังวิ่งออกดี และตอนเปิดแอร์แล้วเข้าเกียร์ รอบจะสวิงผมลองหา acc มาเปลี่ยนก็ไม่ค่อยดีขึ้น แล้วตอนนี้ต้องตั้งไฟแก่สุดเลยไม่งั้นวิ่งไม่ออกเลย หม้อต้มก็เพิ่งเปลี่ยนมาเป็นของ LOVATO เป็นระบบดูดครับ
เครื่อง 12 v. Auto ครับ ช่วยทีครับ:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

แก็สน่าจะอ่อนไป เพิ่มแก็สดูก่อน ส่วนเรื่อง acc ถ้าเรื่องมากถอดปลั๊กออกแล้ว ให้รอบเพิ่มประมาณ 1000 รอบ แล้วเวลาแอร์ทำงานจะอยู่ราวๆ 6-800 รอบ ก็ได้ ผมทำแบบนี้อยู่

อาการคล้ายกันเลยครับ รถผมปรกติ เครื่อง12v มันจะเปลี่ยนเกียร์ 5 ที่ความเร็ว 60 กม/ชม ค่อยๆไหลไปเลื่อยๆ แต่เดี๋ยวนี้ ต้องกดคันเร่งมากกว่าเดิมเยอะเลย เกียร์ 5 จะไปเปลี่ยนที่ความเร็วประมาณ 100 ถึงจะลงให้ อยากทราบว่า มันคือการสึกหรอของเครื่องยนต์ หรือว่า แก๊ซบางครับ
:coolly-0043:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน