กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แบบนี้ประหยัดเปล่าครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย namton44
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
N

namton44

rb20 ติดแก๊ส

วิ่งได้ 1.5 บาท ต่อ กิโล

แบบนี้ถือว่าประหยัดหรือเปล่าครับ

หรือว่าผมต้องไปปรับจูนใหม่

ชี้แนะด้วยครับ

ประหวัดแล้วคับ..เครื่องเก่าผม..โลละสองบาท..แก็ชลิตรละ 11.50 ตอนโน้น..

ประหยัดแล้วคร้าบบบบ

ของผม rb20bo ได้ประหยัดสุดก็แค่ 1.6-1.7 เอง

ในเมืองก็ซัดไปซะ โลละ 2บาท เอิ้กส์

ของผม RB20DET เกียร์ธรรมดา
ขับในเมืองล้วนๆ ซัดวันละครั้งสองครั้งให้มันหายคันนิดหน่อย

ล่าสุดเมื่อเช้าเติมแก๊สไป 430.55 บาท (แก๊สลิตรละ 10.95) วิ่งไปได้ 244 โลเป๊ะๆ ครับ

ก็ตกกินโลละ 1.76 บาท ถ้าคิดเป็นการกินโล/ลิตร ก็ 6.2 โล/ลิตรครับ
ของคุณกินโลละ 1.5 ก็โอเคมากแล้วครับ

อย่าลืมว่าตอนนี้แก๊สมันราคาสูงขึ้นนะครับ อัตรากินบาท/โลจะเพิ่มมากขึ้นตามราคาแก๊ส/ลิตร

ถือว่าโอเคมาก ๆ เลยล่ะ
รถผมยังไม่ประหยัดเท่านี้เลย
อาจจะเป็นเพราะ
เครื่อง 12 ว๊าว แต่ดันมี LSD4.3 ล้อหลัง 255
ท่อก้อรั่วอีก ของเต็มหลังรถด้วย
555++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน