กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครอยู่พิษณุโลก รบกวนช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยค่ะ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย ohm
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ohm

Cef@RangSit
Registered
ใครอยู่พิษณุโลก รบกวนช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยค่ะ

เอาแบบทั้งกลางวันและกลางคืนเลยนะค่ะ แหะ ๆ

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ:coolly-0009:

ต้องน้าอ๊อดเลย เจ้าถิ่น
หรือไม่ก้อไอจู๊ซก้อได้ พิษโลก กะเพชรบูรณ์ใกล้กัน
มันน่าจะรู้ดี

กลางคืนก็ เคยไปแถวๆ หลัง ม.นเรศวรอ่ะ ร้านเหล้าเพียบ

ส่วนผับไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยไป

กลางวัน ก็ ถ้าจะไปไหว้ เจ้าแม่กวนอิมหยกขาว ก็ วิ่งไปทาง อ.วังทอง จะเลยไป เขาค้อ

กับภูหินร่องกล้า ก็ได้นะ ทางเดียวกัน วิ่งตามป้ายเลย ระหว่างทางจะมีน้ำตกด้วย

ไหว้พระพุทธชินราช ก็วิ่งไปทางตัวเมือง อ่ะ กินก๋วยเตี๋ยวห้อยขา ก็ใกล้ๆวัด นั้นแระ

ที่เที่ยวเยอะ ลองอ่านๆตามแนะนำ สถานที่ท่องเที่ยวด้วยนะั

ไปเที่ยวพิดโลกหรอคับ..ที่กินที่เที่ยวเพียบเรยอ่ะ
ก่อนอื่นไปถึงก็ต้องไปวัดใหญ่(วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร)
อยู่ตรงเชิงสะพานข้ามแม่น้ำน่านในเมืองนั่นแหละคับ
เข้าไปไหว้พระพุทธชินราชก่อนเรย ภายในวัดก็จามีร้านขายของ
ที่ระลึกของฝากตรึม..อ้อ มีรถรางไว้บริการนั่งชมรอบเมืองด้วยนะ
เรยจากวัดไปนิดนึงก็ที่น้าจู๊ซซี่แนะนำเรยคับ ก๋วยเตี๋ยวห้อยขา..
กินเสร็จข้ามแม่น้ำไปฝั่งตรงข้ามก็จาเป็นศาลสมเด็จพระนเรศวร..
จากนั้นจาเลือกไปชมพิพิธภัณฑ์พื้นบ้านจ่าทวี ไปไหว้เจ้าแม่กวนอิม
ไปเที่ยวน้ำตก ก็ตามสะดวกเรยคับ ทั้งน้ำตกวังนกแอ่น น้ำตกแก่งซอง
น้ำตกปอย หรือจาเรยไปทุ่งแสลงหลวง ภูหินร่องกล้าก็ไม่ว่ากัน
..ถ้าพักอยู่ในเมือง ค่ำๆก็ต้องไปเดินช็อปที่พิษณุโลกไนท์บาร์ซาร์
ซึ่งอยู่โซนเดียวกันกับผักบุ้งลอยฟ้า ริมแม่น้ำน่านอ่ะคับ หรือไม่ก็
ลงไปทานอาหารตามแพอาหารก็ได้บรรยากาศธรรมชาติไปอีกแบบ
บางแพเค้าก็มีบริการล่องเรือไปตามแม่น้ำน่านด้วยคับ ชม 2 ฝั่งใน
เมือง ทานไปชมไปเมาไป(อันนี้ป๋มเอง)..อิอิ ..ส่วนพวกผับ บาร์
รึเธคก็มีหลายที่คับ แต่ไม่รู้จาแนะนำไง แบบว่าป๋มไม่ได้เที่ยวพวกนี้
มานานมากแระ..ลองขับรถตระเวณดูก็ได้คับ...ไงก็ขอให้เที่ยวหนุกๆ
นะคับน้า..เดินทางโดยสวัสดิภาพคับ...:coolly-0044:

วัดใหญ่สวยจริงๆครับ(วัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร) แล้วอย่าลืมกราบพระนางพญา ที่วัดนางพญาด้วยนะครับบ...
ตบท้ายด้วยไปเที่ยว วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จ.สุโขทัยครับ..

ผับกลางคืนหลัง มอนอ เลยตับ มันสนุกทั้งนั้น

ผ่านคอนหวันมีไรให้ช่วยยบอกนะคับ

กลางวันไปมาหมดแย้ว ขอบคุณทุกคนมั๊กมากนะค่ะที่แนะนำสถานที่สวย ๆ ^^

ส่วนคืนนี้__กำลังมองๆ อยู่ ท่านใดอาสาเป็นไกด์ เชิญได้นะ 55+

กลางวันไปมาหมดแย้ว ขอบคุณทุกคนมั๊กมากนะค่ะที่แนะนำสถานที่สวย ๆ ^^

ส่วนคืนนี้__กำลังมองๆ อยู่ ท่านใดอาสาเป็นไกด์ เชิญได้นะ 55+
ถ้าอยู่ที่บ้าน(พิดโลก)จาไปเป็นไกด์ให้เรยคับ
แต่..ตอนนี้อยู่กรุงเทพฯอ่ะคับน้า... อิอิ :coolly-0009:

ถ้าอยู่ที่บ้าน(พิดโลก)จาไปเป็นไกด์ให้เรยคับ
แต่..ตอนนี้อยู่กรุงเทพฯอ่ะคับน้า... อิอิ :coolly-0009:

เอาตัวเองเดินให้รอด จะไปนำใครเค้าหน่ะ... :coolly-0028::coolly-0028:

ไปเที่ยวชมสวนทุเรียนนนท์ไหมครับ ผมอาสาพาทัวส์เองครับ :coolly-0033:

ออ..ขอบคุณน้ำใจพี่น้องที่น่ารักอีกครั้งนะค่ะ

โปรแกรมช่วงกลางคืนล้มนะ ..หมดแรงอะ เพราะเที่ยวกลางวันเยอะไปหน่อย
(แต่ที่เที่ยวเยอะดีนะ 55+)

โอกาสหน้าจะแอบไปใหม่...คริ คริ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน