กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไฟ 24 วาล์ว เดิม ๆ ติดฟิล์มหน้า 60 ขับกลางคืนพอได้ไหม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cefcm
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

cefcm

Registered
สอบถามคนที่ติดฟิล์มหน้า 60 %
โดยใช้ไฟหน้า 24 วาล์วเดิม ๆ
ขับกลางคืนลำบากไหมครับ

พอดีจะไปติดฟิล์มอะครับ
60% นี่ไฟหน้า 24 เอาอยู่ไหมครับ

หรือแค่ 40 ก็เต็มกลืนแล้ว

หรือแค่ 40 ก็เต็มกลืนแล้ว

แค่นี้ดีกว่าครับ รถลูกเคยติดที่ 60 ขับในเมืองพอไหวเพราะมีไฟข้างทางเยอะ ขับต่างจังหวัดบอกคำเดียว มองไม่เห็น ยิ่งขับเร็วเท่าไหร่สาดไฟสูงตลอด ขนาดไฟหน้าเป็นแบบไฟเมกานะครับ และก่อนหน้านี้เป็น 24v ไม่ต้องเห็นกัน โดยเฉพาะขับเร็วสาดไฟสูงก็แล้วเปิดสปอร์ตไล้ช่วยก็ไม่ค่อยเห็น ต้องขับแบบคลานๆ พอมองเห็นไปได้ครับ สุดท้ายลอกฟิล์มออกติดใหม่แค่ 40 แต่เมื่อเปรียบเทียบกับรถพี่เป็นไฟหน้าเมกาคู่เดียวกันกับรถลูก กระจกไม่ติดฟิล์ม แค่เปิดไฟต่ำปกติสว่างโคตร. เพราะฉะนั้นจะติดก็ติดแค่ 40 แต่ถ้าให้ชัดไม่ติดเลยดีกว่าครับ

แค่นี้ดีกว่าครับ รถลูกเคยติดที่ 60 ขับในเมืองพอไหวเพราะมีไฟข้างทางเยอะ ขับต่างจังหวัดบอกคำเดียว มองไม่เห็น ยิ่งขับเร็วเท่าไหร่สาดไฟสูงตลอด ขนาดไฟหน้าเป็นแบบไฟเมกานะครับ และก่อนหน้านี้เป็น 24v ไม่ต้องเห็นกัน โดยเฉพาะขับเร็วสาดไฟสูงก็แล้วเปิดสปอร์ตไล้ช่วยก็ไม่ค่อยเห็น ต้องขับแบบคลานๆ พอมองเห็นไปได้ครับ สุดท้ายลอกฟิล์มออกติดใหม่แค่ 40 แต่เมื่อเปรียบเทียบกับรถพี่เป็นไฟหน้าเมกาคู่เดียวกันกับรถลูก กระจกไม่ติดฟิล์ม แค่เปิดไฟต่ำปกติสว่างโคตร. เพราะฉะนั้นจะติดก็ติดแค่ 40 แต่ถ้าให้ชัดไม่ติดเลยดีกว่าครับ
ถูกใจเลยครับป๋าของผมตอนนี้ส่องกบยังไม่เห็นเลย คิคิ 24 V

ขอบคุณครับพี่....ตอนนี้รถก็ติดอยู่สัก 20 ได้มั้งครับ ติดตั้งแต่เจ้าของเก่าแล้ว
ยอมรับว่าใสมาก...ไฟ 24 ยังมองลำบากเลยครับ.....แต่อากาศบ้านเราร้อนมาก ๆ ๆ ๆ ๆ บวกกับใช้รถทุกวันด้วย พี่ตอบแบบนี้คงตัดสินใจไปที่ 40 แล้วหละครับ ปล.อีกไม่นานมี ลูกน้อย คงต้องติดใหม่อีกครั้ง เพื่อถนอมสาย ๆ ตาเจ้าตัวเล็กอีกครั้ง....

ถูกใจเลยครับป๋าของผมตอนนี้ส่องกบยังไม่เห็นเลย คิคิ 24 V

ของผม 50

ไฟหน้า 24V XENON 6000K

โอเคดีครับ

ของผมเปิดทั้งไฟส่องหมา...สปอร์ทไลท์ ..สาดไฟสูง ออกต่างอำเภอที่ไม่มีไฟข้างทางยังตึง ๆ มือเลยครับ และวันไหนฝนกตก วันไหนเมานิดส์ ๆ ขับรถกลับบ้านนี่ เหนื่อยสุด ๆ

อีกอย่างวันไหนเพื่อนที่ไม่สนิทมานั่งรถด้วย ยังถามเลยว่าเปิดไฟแล้วเหรอ

ขอบคุณครับพี่....ตอนนี้รถก็ติดอยู่สัก 20 ได้มั้งครับ ติดตั้งแต่เจ้าของเก่าแล้ว
ยอมรับว่าใสมาก...ไฟ 24 ยังมองลำบากเลยครับ.....แต่อากาศบ้านเราร้อนมาก ๆ ๆ ๆ ๆ บวกกับใช้รถทุกวันด้วย พี่ตอบแบบนี้คงตัดสินใจไปที่ 40 แล้วหละครับ ปล.อีกไม่นานมี ลูกน้อย คงต้องติดใหม่อีกครั้ง เพื่อถนอมสาย ๆ ตาเจ้าตัวเล็กอีกครั้ง....

ของผมเปิดทั้งไฟส่องหมา...สปอร์ทไลท์ ..สาดไฟสูง ออกต่างอำเภอที่ไม่มีไฟข้างทางยังตึง ๆ มือเลยครับ และวันไหนฝนกตก วันไหนเมานิดส์ ๆ ขับรถกลับบ้านนี่ เหนื่อยสุด ๆ

อีกอย่างวันไหนเพื่อนที่ไม่สนิทมานั่งรถด้วย ยังถามเลยว่าเปิดไฟแล้วเหรอ

ขนาดว่าได้โคม 24 วาล์วแบบว่าใสๆเลย ก้อยังไม่ค่อยไหวเลยอ่ะ สุดท้ายใช้เมกาดีกว่าเยอะเลยคับ

ของผมไฟหน้า 24v.โคมเหลือง ฟิลม์รอบคัน 60% ช่วงแรกๆที่ขับก็เหนื่อยหน่อยคับ แต่เดี๋ยวนี้ชินแล้ว 555 เวลาขับตามถนนก็ปกติคับ ไม่ค่อยอะไรมาก เพราะไฟถนนก็สว่างอยู่แล้ว แต่เวลาเข้าซอยไหนที่ไม่ค่อยมีไฟแล้วต้องเพ่งกันสุดชีวิตเหมือนกัน ...

แนวทางที่ผมคิดจะทำใหม่ แต่รอให้ฟิลม์ชุดนี้หมดอายุก่อนคือ 80%ทุกบาน ยกเว้นบานหน้าคับ บานหน้าอาจจะติดแค่ 20% หรือ 40% พอ แต่คงจะฟิลม์ยี่ห้อดีๆหน่อย น่าจะพอถูไถกันไปได้คับ :coolly-0023:

_ผมเพิ่งติดไม่กี่วันนี้เองครับ ด้านหน้า _สี่สิบเปอร์เซ็น ครับใสดีเหมือนกันครับ แต่กลางวันโคตระ ร้อนเลลลลลลลลลยอ่ะครับ

เซฟิโร่ผม ไม่ติดฟิลม์กระจกบานหน้าครับ นอกนั้นรอบคัน 60แบบใส่ ก็ไม่ร้อนนะ หรือว่าแอร์รถป๋มแมร่งเย็นดี

40 ที่กันร้อนดีๆหน่อยครับ ติดปรอทบางๆ มันจะช่วยได้เยอะ

อีกเสียงคับ ของผมไฟ 12v เดิมๆ ติดฟิมล์ดำ สามบานหน้า 60 สามบานหลัง 80 ขับกลางวันตากแดดสบาย สบาย แต่ตกค่ำงานงอกคับต้องใช้ความสามารถส่วนตัวหน่อยแต่ฝนตกมาละก็ต้องค่อยงมทางตามตูดเค้าเอาเลยคับ ส่วนตัวผมว่าดูที่การใช้งานดีกว่าคับถ้าไม่ได้จอดรถตากแดดหรือไม่ได้ทำงานใช้รถทั้งวัน อย่าติดดำเกินไปดีกว่า จุดประสงค์ของผมติดให้ดำไว้รับตุ๊กตาไงคับ อิอิ

-เท่าที่เคยขับ ก็สว่างอยู่น่ะ
-เเต่มันก็เเล้วเเต่ความสามรถของเเละประสบการณ์ในการขับรถ เเต่ละบุคคลมากกว่าครับ ถ้าชอบเเละมั่นใจว่าขับได้ก็ ติดเลยครับ (ความไวเเละการมองเห็นของเเต่ละบุคคลไม่เหมือนกันครับ)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน