กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

+++ D.i.y ซ่อมชุดแต่งไฟเบอร์ + ทำสีเอง ไม่ได้ยากอย่างที่คิด คุณก็ทำได้ +++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31212
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

เออ แชมป์ครับ
ถ้าเราแปะผ้าไฟเบอร์ไปตรจุดที่เราคิดว่ามันเปราะง่าย โดยแปะสัก3-4 ชั้นหรือมากกว่านั้นได้ไหมอะ มันมีผลอะไรไหมอะ แชมป์พอรู้มะ เพราะกันชนหน้าตรงที่เว้าหลบคานกันชนมับดูบางๆกระแทกหน่อยก็แตกแล้วอะเลยว่าจะไปแก้เองลองดูบ้างอะ

ผมซื้อที่ร้านตรงข้าม มหาลัยศรีปทุมครับ
ใช้เยอะไหมละครับ

อยากทำมั่งอ่ะ...แต่อาการหนักพอดู สเกิ๊ตมันดันแก้มด้านข้างแตกด้วยอ่ะค่ะ ด้านล่างก้อแตก..มะรู้ว่าจะทำได้ป่าว ไปถามช่างมา ช่างบอกว่า ประมาณ 3,000 แน๊ะ...:coolly-0027:

เจ๋งครับ พึ่งรู้ว่ามีร้านผสมสีมีอัดลงกระป๋องด้วย

ผมไปลองมาแล้วครับ ของผมสีขาวมุขครับจัดไปกันชนหน้าเลย งานนี้เกือบ2000 เฉพาะสี ชอบลอง ครับ แต่เรื่องแลคเกอร์เราจะพ่นได้ไม่ค่อยหนาเหมือนกาครับ แต่ก็ออกมาดีครับ ขอบคุณครับสำหรับลู่ทางแหะๆ มีเทคนิคไรบอกต่อผมด้วยนะครับ เด็กใหม่ครับ

ขอบคุณคับพอดีกำลังหาที่ซ่อมอยู่พอดี้ลย

คราวนี้ไม่ต้องหาแล้วซ่อมเองดีกว่า อิอิ
:coolly-0010:

ค่าอัดสีใส่กระป๋อง 1 กระป๋อง 160 บาท

อยากรู้จังเลยครับว่า อัดสีใส่กระป๋อง นี้หน้าตากระป๋องมันเป็นแบบสีสเปรย์หรือว่าเป็นแบบกาครับ แล้วไปที่ร้านประเภทไหนครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ของผมไปปีนเกาะกลางมา แตกหมดถามร้านร้านบอกประมาณ 10000 เดี๋ยวลองทำเองดู ตอนนี้ใส่กันชนเดิม อยู่ ขอบคุณมากๆครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน