กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

D.i.y. มาดัดแปลงใส่รีเลย์ให้สวิตช์สปอร์ทไลท์+ใส่หลอดไฟหรี ่ Led

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31323
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
สำหรับใครที่ไม่ซีเรียส ยอมตัดสายไฟในรถได้ มีวิธีการดัดแปลงใส่รีเลย์อีก 1 วิธีครับ ต่อตามวงจรในรูปครับ

ต้องตัดสายไฟในรถ 1 เส้น (สายสีส้ม-ดำ)

คำเตือน : ถ้าไม่มั่นใจ ให้ถอดขั้วแบตก่อนครับ เพราะสายสีส้มมีไฟ 12 V แช่อยู่ตลอดเวลา แม้จะปิดสวิตช์กุญแจก้อตาม
อยากรู้ว่าเส้นไหนไปใช้กับอะไรบ้าง อย่างที่วงจร เท่ากับสายสีส้ม-ดำ เท่านั้นที่ไปใช้กับไฟทั้ง 2 ข้าง ส่วนเส้นอื่นใช้กับอะไรบัง อยากรู้จริงๆๆ ช่วยบอกด้วยครับ และเส้นไหนใช้กับไฟหรี่สวิช

ดำ กราวน์
แดง-เขียว เปิด-ปิดไฟหรี่
แดง-น้ำเงิน ไฟหรี่ เข้าหลอดไฟในสวิตช์

เห็นแล้นอยากติดบ้างจัง รถเพิ่งสอยต่อคนอื่นมา ไฟหน้าปัดจอด้านในเวลาขับกลางคืนแทบมองไม่เห็นอะไรเลย แต่เคยเห็นพี่บางคนเค้าทำหน้าปัดไมล์เป็นสีต่าง ๆ สวยจังเลย

เป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากแจมสักคันได้ไหมคับ อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน