ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

DIY ค้ำเสา C เท่าที่มีของ(ผม)

ทำให้ผมด้วยได้มั๊ยคับ?

ขอบคุณล่วงหน้า
A31435ด้วยความยินดีครับแต่เดี๋ยวผมขอคิดแบบที่มันติดตั้งง่ายๆก่อนนะครับเสร็จแล้วยังไงจะมาPost ต่อครับผม

แจ่มมาครับ

มีรูปที่ของผมเองเจาะเอง แล้วเอายางใส่เพื่อเก็บงาน เป็นแนวทางเสริมแล้วกัน
(ยางไม่รู้ของอะไรน่ะครับเก็บจากข้างอู่มาใส่)

ไฟล์แนบ

39.5 KB · อ่าน: 276
แจ่มมาครับ

มีรูปที่ของผมเองเจาะเอง แล้วเอายางใส่เพื่อเก็บงาน เป็นแนวทางเสริมแล้วกัน
(ยางไม่รู้ของอะไรน่ะครับเก็บจากข้างอู่มาใส่)
noiseผมว่าจะเอายางปิดขอบกระจกมาใส่เหมือนกันครับ แหม...แหล่มเลยนะครับเนี่ย

ดีครับพี่ ๆ น้อง ๆ ในชมรมจะได้มีงานทำตอนว่าง ๆ แถมดูดีอีกต่างหาก
ขอปรบมือให้ครับ:coolly-0022:

ขอบคุณคัรบ ผม แต่สงสัยว่า แปปหนาเท่าไหร่ถึงจะแข็งแรงแบบเอาใช้งานได้จริง

แจ่มครับว่าแต่เวลาใส่นี่ต้องใส่เหล็กก่อนแล้วค่อนใส่พลากติกใช่มั้ยครับ

ตอนประกอบผมเอาพลาสติกสอดเข้าไปในเหล็กห้อยๆไว้ก่อนนะ แล้วพอประกอบเหล็กเสร็จค่อยประกบพลาสติกอ่ะครับ

แจ่มมาครับ

noise ไปเก็บที่ไหนมาคับ คุณน้อย:coolly-0020:เก็บงานดีจัง

แล้วแบบที่เขามีขายแบบสำเร็จราคาเท่าไหร่ครับหาซื้อที่ไหนครับ

เริ่มจากพอดีที่บ้านมีท่อเหล็กเหลือๆก็เลยนึกอยากทำค้ำเสาCขึ้นมาใช้งานบ้างก็เลยลองเลยครับ
1.ท่อเหล็กยาวจากปลายถึงปลายเลยนะครับ119mmจะได้ชนกับเหล็กฉากที่จะตัดเอาไว้ยึดกับที่ยึดBeltพอดี
2.เหล็กฉากหรือจะเอาเหล็กแบนตีเอาก็ได้ครับ ความกว้าง 45mmx45mm และก็เจาะรูด้วยดอกสว่านเบอร์13ชิ้นละรู ขนาดรูจะได้ใส่เข้ากับน๊อตที่ยึดBeltหลังพอดีครับ ส่วนอีกรูก็เจาะให้สามารถยึดกับเล็กแป๊บได้ครับ
3.พลาสติกค้ำเสาC ผมจะเจาะโดยวัดจากเดือยด้านในสุดจนถึงเซ็นเตอร์รูที่จะให้แป๊บเหล็กสอดผ่านเข้ามาได้ยาว 6.5 นิ้วครับ
4.คราวนี้ก็ประกอบครับถ้าตอนประกอบบแล้วสั้นยาวไปก็เสริมแหวนตรงน๊อตที่ยึดBeltหลังเข้าไปเท่านั้นก็ ลองชมรูปกันเลยละกันครับ แปะสติกเกอร์HKSเข้าไปหน่อยตรงกลาง แหล่มเลยครับ (ใช้เวลาประมาณ4ชั่วโมงอิๆ)

ปล.ตรงเสาCใช้ดอกสว่านHole Saw เจาะครับ เบอร์ที่ผมใช้38mmครับ(เจาะใหญ่เอาไว้หน่อยเผื่อไว้ครับ)
A31804 ทำให้มั่งดิครับคิดค่าทำเท่าไหรครับ

ทำขายได้เลยนะเนี่ย
:coolly-0044::coolly-0044:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน