กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Lpg.....

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31324
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31324

ลอยตัว...
Cefiro-Thailand Members
เดือน กรกฎาคม จะมีการปรับขึ้นราคา LPG นะคร๊าบบบบบบบบบบ

โดยมีการปรับออกเป็นสองส่วน คือ

1. ภาคครัวเรือน
2. ภาคอุตสาหกรรม

ไอ้ เจ๊ท แม่ม
ไอ้ ปุ๊ทะลิ
ไอ้ ห้าอี๋
ขอให้แม่งโน หลีเกี่ยวฮวด / คายรวย / ต้อยหูด / ไขโดนทวย /

สงสัยแม่มัน หอยกระจี้ลี่ / หอยตามดี / หมูฟอย
555 ขึ้นแม่งได้ขึ้นไป สราดๆๆๆๆๆๆ

นี่มันกระทู้แจ้งข่าว สุภาพหน่อยคับ
ไอคนข้างบน ไม่ใช่โถขี้ให้มานั่งระบาย

เดือน กรกฎาคม จะมีการปรับขึ้นราคา LPG นะคร๊าบบบบบบบบบบ

โดยมีการปรับออกเป็นสองส่วน คือ

1. ภาคครัวเรือน

2. ภาคอุตสาหกรรม
รับทราบคับเจ๊....!!!... :wink:
:biggrin:

อืมมีเหตุผล:sweet_kiss:
[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"][/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]
นี่มันกระทู้แจ้งข่าว สุภาพหน่อยคับ
ไอคนข้างบน ไม่ใช่โถขี้ให้มานั่งระบาย

รับทราบครับ

แต่ว่าขึ้นเท่าไรรู้ป่าวครับ

ขึ้นมากจะได้ตุนแก๊สไว้ อิอิ

รับทราบครับ

แต่ว่าขึ้นเท่าไรรู้ป่าวครับ

ขึ้นมากจะได้ตุนแก๊สไว้ อิอิ

จากที่ทราบ ทางรัฐบาลจะยังไม่แจ้งประชาชนว่าจะปรับขึ้นเท่าไหร่ เพราะว่ากลัวจะเกิดการกักตุน แต่ที่ประมาณน่าจะ สิบแปดบาทกว่าๆ มั๊งนะครับ ไม่แน่ใจ

หึหึ ขึ้นไปเล๊ยเอาให้เท่าราคาน้ำมันเลย
หรือมันขึ้นมาเพื่อไอ้พวกขนส่งที่จะมาขอขึ้นราคาค่ารถวะ

จากที่ทราบ ทางรัฐบาลจะยังไม่แจ้งประชาชนว่าจะปรับขึ้นเท่าไหร่ เพราะว่ากลัวจะเกิดการกักตุน แต่ที่ประมาณน่าจะ สิบแปดบาทกว่าๆ มั๊งนะครับ ไม่แน่ใจ
ได้ข่าวว่าจาปล่อยราคาลอยตัวใช่มะน้า?...:brick: :smile:

อยากขึ้นให้แมร่งขึ้นไป แสด เดียวกรูจะเอาถังบ้านมาถ่ายใช้ให้ดู

ขึ้นงัยก้อไม่เท่าน้ำมัน
อีกอย่างติดแก๊สใช้แบบถูก ๆ มา 4 ปีแระ
จะใช้แพงกว่านี้อีกนิ๊ดส์
กรูก้อทนด้ายยยยยยย
ปล. ส่วนไอกอล์ฟเมิงยุให้แก๊สขึ้นแพง ๆ อ่ะ เวลาขึ้นรถกรูช่วยหารค่าแก๊สกันด้วยนะ แสราดดดด

อีกอย่างติดแก๊สใช้แบบถูก ๆ มา 4 ปีแระ
ปล. ส่วนไอกอล์ฟเมิงยุให้แก๊สขึ้นแพง ๆ อ่ะ เวลาขึ้นรถกรูช่วยหารค่าแก๊สกันด้วยนะ แสราดดดด
นี่น้ากอล์ฟแกเห็นแก่ตัวขนาดนี้เรยหรอเนี่ย..!!!:eeek:

555555555........:biggrin:

อืมก็ว่าอยู่ ทำไมต้องมีอารมณ์มากมายขนาดนั้น

คงอยากให้คนหันไปใช้ NGV กันมั้ง

ช่วยๆกันไปต่อแถวกับรถแท๊กซี่ รถเมล์

ตอนนี้ผ่านปั๊ม ปตท.NGV (เพราะมีแม่งขายอยู่เจ้าเดียว)

รถรอคิวติมล้นออกมานอกปั๊มทำให้รถบนถนนคอยติดไปด้วยแล้ว

ประหยัดกว่าถูกกว่า แต่รอเติมที่ ครึ่งค่อนชั่วโมง มันจะไหวเรอะ

เสียเวลาทำมาหาแดกประชาชน :frown:

ผมเคยเห็นตัวต่อถังรถแท๊กซี่เขาถ่ายจากังแก๊ซบ้านมาใส่ในรถได้ด้วยสงสัยต้องซื้อมาใช้บ้างซะและ ( ติดแก๊ซมา 2 เดือนเองยังไม่คุ้มทุนเลยปรับขึ้นอีกซะและ )

ได้ข่าวว่าจาปล่อยราคาลอยตัวใช่มะน้า?...:brick: :smile:

ก็คงต้องปล่อยหละครับชดเชยมาเยอะแล้ว

คงอยากให้คนหันไปใช้ NGV กันมั้ง

ช่วยๆกันไปต่อแถวกับรถแท๊กซี่ รถเมล์

ตอนนี้ผ่านปั๊ม ปตท.NGV (เพราะมีแม่งขายอยู่เจ้าเดียว)

รถรอคิวติมล้นออกมานอกปั๊มทำให้รถบนถนนคอยติดไปด้วยแล้ว

ประหยัดกว่าถูกกว่า แต่รอเติมที่ ครึ่งค่อนชั่วโมง มันจะไหวเรอะ

เสียเวลาทำมาหาแดกประชาชน :frown:

มันก็ดี เพราะที่ผ่านมาเงินก็เอาไปชดเชยแก๊สต้องเยอะ ปรับขึ้นไปบ้าง ไม่งั้นเราผู้ใช้น้ำมัน หรือเงินภาษีต้องเอาไปชดชเยส่วนี้ ส่วน NGV ผมก็ได้ข่าวว่าอาจจะมีการปรับราคาขึ้นอีกเช่นกัน

ครึ่งชัวโมงอะไร วันนั้นเอารถเพือนไปเติม จอดรอ
2ชัวโมงเต็มๆ เติมอีก 20นาทีกว่าๆ เจทครก

55555555555555555555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน