กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามเรื่องแก๊สครับ RB25 KM ละ 3 บาท

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย ASAP
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ASAP

Registered
ช่วยด้วยครับเครื่อง Rb 25 ไม่โบ กินแก๊สโลละ 2.5 - 3 บาท นะครับ:coolly-0007:

ไฟล์แนบ

35 KB · อ่าน: 74
    55.6 KB · อ่าน: 68
    53 KB · อ่าน: 75
    77.3 KB · อ่าน: 86
    75.9 KB · อ่าน: 104
    69 KB · อ่าน: 85
    59.2 KB · อ่าน: 66

ดูแล้วไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ จูนอย่างเดียวครับ หรืออีกอย่าง ถอดมิกเซอร์มาวัดนิดนึง ให้ได้เบอร์ 29-30 ก็เรียบร้อยครับ

ดูจากรูปน่าจะติดมาหลายเดือนแล้วนะครับ
ตอนนี้ขนส่งไม่ให้ใช้ท่อทองแดงเป็นท่อสำหรับเติมแก็สนะครับ เพราะถ้าโดนชนท้ายท่อหักแก็สในท่อรั่วได้ครับต้องเปลี่ยนเป็นท่อยาง

-การฝังมิกซ์หน้าปีกผีเสื้อแบบนี้ไม่เหมาะครับ ต้องย้ายมาไว้หลังแอร์โฟร์ เนื่องจากที่ท่อไอดีก่อนถึงปีกผีเสื้อจะมีท่อยางเส้นนึงดักอากาศไปชุดเดินเบาครับ เราต้องจ่ายแก็สเข้าไปช่วยด้วย ไม่งันจูนให้นิ่งได้ยาก ที่กินแก็สมากอาจเกิดจากการจูนแก็สให้หนาเพื่อช่วยให้เครื่องเดินเรียบขึ้น

-สายแก็สที่ออกจากหม้อต้มมาเข้าเครื่องยาวเกินไป เมื่อย้ายมิกเซอร์มาไว้หลังแอร์โฟร์แล้วต้องย้ายหม้อต้มมาไว้ฝั่งซ้ายด้วย สายแก็สออกจะยาวไม่เกิน1ฟุต และจะปลอดภัยกว่าเมื่อวางให้ห่างจากแบ็ตเตอรี่

-ต้องแปลงสายดูดไอน้ำมันเครื่อง ให้มาอยู่ระหว่างมิกเซอร์กับแอร์โฟร์ด้วย เพราะว่าเครื่องจะดูดอากาศอยู่ตลอดเวลาหากไว้หลังมิกเซอร์มันจะดูดแก็สเข้าไปโดยไม่ผ่านปีกผีเสื้อจะทำให้เปลือง

-ต้องเปลี่ยนท่ออากาศใหม่ทั้งหมด เนื่องจาก25DEจะมีกล่องดักน้ำอยู่ด้วยและเป็นพลาสติกทั้งหมดจึงไม่เหมาะสำหรับเดินแก็ส แนะนำให้หาท่ออากาศบนเครื่องของ25DETมาใส่แทนหรือจ้างดัดทรายเอาเลยแพงหน่อยถ้าจ้างดัดก็ขอให้ร้านขยายด้านปลายให้เท่ากับท่อแอร์โฟร์มาเลยจะได้ไม่ต้องซื้อข้อต่อลด2.5-3นิ้ว แพงมากกกก

ดูรูปของกระทู้นี้ประกอบเอาแล้วกันครับ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/25819&highlight=0827943358

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
pro มาเองเลยเนี่ย ดีดี จะได้ช่วย ชาวบ้าน แทนผมมั่ง

ไม่ใช่โปรครับพี่ พอดีว่าใช้เครื่องรุ่นนี้อยู่ครับ ติดแก็สใช้เอง งมอยู่นานครับกว่าจะลงตัว:coolly-0023:

ตอนนี้ของผมกินเกือบๆ2บาทในเมืองครับ วิ่งยาวๆบาทหน่อยๆ ไม่แบ็คมานานแล้วครับ

หลังๆมาเหยียบไม่ค่อยขึ้น เพาะไม่ถ้ายขี้แก็สมา2ปีกว่า เพิ่งถ่ายออกเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วได้เกือบครึ่งแก้ว ถ่ายเสร็จจูนใหม่นิดหน่อยวิ่งดีขึ้นครับ ซัดซะเกียร์พังไปแล้ววววว:coolly-0041::coolly-0041::coolly-0041:

ขี้แก็ส ครึ่งแก้ววๆๆ ป้าดด ทำไปด้าย

เฮอะๆๆ...แบบว่าเกือบ3ปีอ่ะครับ.....ไม่ได้ถ่ายเลย มันถอดยากอ่ะครับ:coolly-0023:

ปล.ถ่ายตอนร้อนๆนะครับไม่งั้นออกไม่หมด

เฮอะๆๆ...แบบว่าเกือบ3ปีอ่ะครับ.....ไม่ได้ถ่ายเลย มันถอดยากอ่ะครับ:coolly-0023:

ปล.ถ่ายตอนร้อนๆนะครับไม่งั้นออกไม่หมด

ขี้แก๊สนี่ถ่ายออกตรงไหนอะคับ..รึว่าต้องให้ร้านทำ..แบบว่าอยากทำเองอะคับ..ขอบคุนคร๊าบ:coolly-0033:

ขี้แก๊สนี่ถ่ายออกตรงไหนอะคับ..รึว่าต้องให้ร้านทำ..แบบว่าอยากทำเองอะคับ..ขอบคุนคร๊าบ:coolly-0033:

ขออภัยครับไม่ได้เข้ามาดู....

ใช้หม้อต้มของอะไรอยู่ครับ รูถ่ายขี้แก็สมันอาจไม่เหมือนกันทุกตัวอ่ะครับ แต่ส่วนใหญ่มันจะอยู่ด้านล่างๆของหม้อต้มครับ สังเกตุดีๆจะเป็นน๊อตหัวใหญ่แบบใช้ประแจหกเหลี่ยมไข จะดูเด่นอยู่ตัวเดียวเลยครับลองคลำดูครับ แต่ถ้าไม่มั่นใจไปให้ร้านที่ติดตั้งมาถ่ายให้ดีกว่าครับ หรือถถ่ายรูปหม้อต้มมาครับเดี๋ยวชี้ให้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน