กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

กลิ่นแก๊สรั่วเป็นยังไงคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย toyotaway
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

toyotaway

Registered
พอดีในรถมีกลิ่นแปลก ๆ ผมซื้อรถต่อเค้ามาเดือนนึง แต่ไม่แน่ใจว่ากลิ่นอะไร เดี๊ยะตั้งใจว่าจะเอารถไปล้างแอร์ก่อน แต่ไม่แน่ใจว่ามันคือกลิ่นแก๊สป่าว แต่รู้แค่ว่า นั่งขับรถแล้วไม่ค่อยมีความสุขกับกลิ่นเท่าไหร่ กลิ่นแก๊สมันเป็นยังไงเหรอคับ กลัวว่าแก๊สรั่วแล้ว จะไม่รู้ตัวดอมไปเยอะ

ปล. แต่เดี๊ยะล้างแอร์สักรอบ แล้วจะมาบอกว่ากลิ่นหายไหม

กลิ่นเหมือนแก็สบ้านน่ะครับ แต่บางทีอาจจะไม่รั่วก็ได้ ถ้าซีลฝากระโปรงหลังไม่ดี ลมมันตีย้อนกลับ กลิ่นแก็สก็เข้ารถได้ครับ แต่กลิ่นไม่ใช่เนื้อแก็สนะครับ เขาใส่เพื่อให้รู้ว่ามีแก็สรั่วเท่านั้นเอง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน