กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอความรู้หน่อยครับ ว้าวล์ดัง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311135
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311135

Cefiro-Thailand Members
เครื่อง 1 JZ GTE แคม2J พอเวลารถเดินเบาจะได้ยินเสียง"ค็อกๆๆๆ"แถวๆฝาสูบแต่เวลาเร่งเครื่องไม่เป็นไรหรือเสียงเครื่องกลบหมดก็ไม่รู้ครับ(เอาเป็นว่าเสียงมันจะไม่ดังมากขึ้นเวลาเร่งเครื่องครับ)อยากถามว่า
1.น่าจะเป็นที่วาวล์ดังไช่ใหมครับ
2.มีใครพอรู้วิทีตั้งวาวบางครับหรือช่วยแนะนำร้าตั้งวาวหน่อยครับและราคาประมานกี่บาทครับ
3.หรือที่ดังเป็นเพราะแคม2J ครับ
ขอบคุนครับ:coolly-0003:

อาการแบบนี้น่าจะเสียงวาวล์นะครับ ส่วนร้านรับตั้งวาวล์ลองหาดูในคลับJZ ดูครับ เห็นมีคนรับทำอยู่ครับ

เครื่อง 1 JZ GTE แคม2J พอเวลารถเดินเบาจะได้ยินเสียง"ค็อกๆๆๆ"แถวๆฝาสูบแต่เวลาเร่งเครื่องไม่เป็นไรหรือเสียงเครื่องกลบหมดก็ไม่รู้ครับ(เอาเป็นว่าเสียงมันจะไม่ดังมากขึ้นเวลาเร่งเครื่องครับ)อยากถามว่า
1.น่าจะเป็นที่วาวล์ดังไช่ใหมครับ
2.มีใครพอรู้วิทีตั้งวาวบางครับหรือช่วยแนะนำร้าตั้งวาวหน่อยครับและราคาประมานกี่บาทครับ
3.หรือที่ดังเป็นเพราะแคม2J ครับ
ขอบคุนครับ:coolly-0003:
ของผมก็เคยเป็นคับ! พอไปให้ช่างตั้ง ก็หายคับผม
เป็นทางเลือกคับ อู่ /'/B2K/'/ อยู่ตรงโค้งวัดลาดพร้าว
เบอร์ช่างแจ็ค 086-8738695 :coolly-0046:ไม่แพง ไม่มั่ว ไม่หลอก ในคลับและนอกคลับ :coolly-0003:ก็ไปทําไปโมกันเยอะจร้า^^

ขอบคุนสําหรับความช่วยเหลือครับเเล้วพอรู้ปะครับว่าเครื่องหลวมอาการเป็นไงคับ:coolly-0023::coolly-0023:

ขอบคุนสําหรับความช่วยเหลือครับเเล้วพอรู้ปะครับว่าเครื่องหลวมอาการเป็นไงคับ:coolly-0023::coolly-0023:
กินนํ้ามันมากขึ้น + นํ้ามันเครื่องหาย + มีควันขาวออกท่อ + รถไม่ค่อยมีกําลัง
ประมาณนี้อะคับ...หรือให้ช่างเช็คกําลังอัดแต่ละสูบดูคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน