กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอคำแนะนำ RB25det

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย BLUE25BO
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

BLUE25BO

Registered
เพิ่งได้รถมาครับ a31 24v เครื่อง RB25det เกียร์ MT RB20det อินเตอร์ 25 เดิม บูสเดิม 0.4 เฟืองท้าย เดิม AUTO 24v เข้าใจว่า 3.9 วางแผนจะติด LPG
ขอคำแนะนำครับ
1.อินเตอร์ควรย้ายมาหน้ามั้ย แนะนำของอะไร
2.เฟืองท้ายควรเปลี่ยนมั้ย ถ้าเปลี่ยนควรเป็นเท่าไหร่ และแนะนำของอะไร
3.ครัช สามารถใช้ของเดิม หรือ เพิ่ม OS
4.เกียร์ จำเป็น หรือ ควรเปลี่ยน ไปใช้ 25det มั้ย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.อินเตอร์ควรย้ายมาหน้ามั้ย แนะนำของอะไร
2.เฟืองท้ายควรเปลี่ยนมั้ย ถ้าเปลี่ยนควรเป็นเท่าไหร่ และแนะนำของอะไร
3.ครัช สามารถใช้ของเดิม หรือ เพิ่ม OS
4.เกียร์ จำเป็น หรือ ควรเปลี่ยน ไปใช้ 25det มั้ย

จากที่บอกมามันก็พอขับได้แบบคนขับปกติใช้งานทั่วไปครับ ติดแก๊สแนะนำระบบหัวฉีดจะดีกว่าตอนนี้ราคาไม่แรงเช่นแต่ก่อนแล้ว แต่ถ้าขับไม่ปกติจากที่ถามมาควรเปลี่ยนทั้งหมดครับ งบประมาณ 65,000-70,000.-ครับ
ปล.ไม่ขอแจงแต่ละรายการแต่รวมแล้วประมาณที่ว่าครับ อย่างไรก็ตามนอกจากที่ว่าอยากจะเปลี่ยนแล้ว ช่วงล่างจุดอื่นๆ ก็ต้องดูควบคู่กันไปด้วยครับ ยินดี และโชคดีที่ขี่เซฟด้วยกันครับ

อันไหนสำคัญและควรทำก่อนครับ ส่วนช่วงล่างกำลังถยอยเก็บอยู่ครับ

ช่วงล่างควรทำก่อน รวมทั้งเบรคใช้ของ Skyline ตัวไหนตามชอบ และเฟืองท้ายเต็ด เกียร์ออโต้ ใช้งานในเมือง 4.3 แต่ถ้าขับทางไกลบ่อยๆ ใช้ 4.1 ดีกว่าครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน